Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ตอนนี้ผมอยู่ออสเตรเลียครับ กำลังคิดว่าจะผลิตเสื้อผ้าเด็กแบรนด์ของตัวเองโดยให้โรงงานที่ไทยเป็นผู้ผลิต อยากรบกวนถาม....... ติดต่อทีมงาน

ผมควรจะเริ่มจากตรงไหนก่อนดีครับ

ตอนนี้ได้พูดคุยกับน้าที่เมืองไทยคร่าวๆ ว่าให้ช่วยสำรวจเรื่องต้นทุน การทำแพทเทิร์น แหล่งซื้อวัตถุดิบ การสั่งทำเลเบลชื่อแบรนด์ของตัวเอง การสกรีน

ผมได้สอบถามเพื่อนเรื่องการออกแบบลายสกรีน เพื่อนบอกว่าปกติค่าออกแบบลายละ 5,000 บาท สำหรับ 4 สี ราคานี้แพงไปไหมครับ

ถ้าวันไหนว่างๆ ว่าจะออกไปเดินๆ สำรวจร้านค้าเสื้อผ้าเด็กรอบๆ เมือง สำรวจเรื่องราคา เนื้อผ้า ไซด์

ที่คิดไว้ตอนนี้กะว่าจะเริ่มที่การนำสินค้าออกขายทางเว็บไซด์ก่อน เนื่องจากออสเตรเลียเป็นประเทศที่ใหญ่มาก กะว่าจะใช้การจัดส่งสินค้าทางไปรษณีย์

แล้วก็จะเริ่มด้วยการตระเวนนำเสนอสินค้าขายส่งแก่ร้านเสื้อผ้าเด็กปลีกย่อยทั่วไป คิดว่าคงไม่ติดต่อห้าง เพราะห้างปกติจะนำเข้าแต่บรนด์ดีๆ ดังๆ หรือไม่ก็คิดค่าวางของ โดนกดราคา บลาบลาบลา น่าจะยังไม่คุ้ม

ท่านที่มีประสบการณ์ยังไงรบกวนช่วยคอมเม้นท์ แนะนำแหล่งวัตถุดิบ หรือแนะนำวิธีติดต่อโรงงาน การส่งออก การตลาด จะขอบพระคุณอย่างยิ่งครับ

ช่วงนี้ผมก็คงต้องหาข้อมูลไปเรื่อยๆ ก่อน เคยโทรไปถามกรมส่งเสริมการส่งออกเรื่องอบรมการส่งออกสินค้าเรียนแบบออนไลน์
เจ้าหน้าที่ก็ไม่แนะนำ บอกว่าข้อมูลไม่อัพเดท แนะนำให้มาเข้าอบรมด้วยตัวเองที่ศูนย์ แต่ผมอยู่ออสเตรเลีย คงไปอบรมไม่ได้ แอบเซ็ง

จากคุณ : chaleebaba
เขียนเมื่อ : 4 พ.ค. 54 23:06:44

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com