Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

มีเรื่องปรึกษา เรื่องสภาวะทางการเงินของครอบครัวครับ ติดต่อทีมงาน

สวัสดีครับพี่ๆ ทุกคน คือผมมีเรื่องเกี่ยวกับปัญหาทางการเงินของที่บ้านมาปรึกษาครับ จริงๆ ปัญหานี้เกิดขึ้นมานานแล้ว แต่ตอนนี้มันเริ่มลุกลามเกินไปแล้วครับ

ผมจะพยายามลำดับเนื้อเรื่องนะครับ เพราะปัญหานี้มันดูจะเกิดจากหลายปัจจัยมากครับ

ตอนนี้คุณแม่อายุ 45 พ่อ 50 ส่วนผมอายุ 21 มีน้องอีก 2 คนอายุ 14 และ 7 ปี (ห่างกันคนละ 7 เลย) คุณแม่ทำงานธนาคาร คุณพ่อเป็นทนายความ แต่เพราะธุรกิจที่คุณพ่อเกิดไปหยิบจับมันล้มละลายครับ และนั่นเป็นช่วงเดียวกับที่น้องคนสุดท้องคลอด และเป็นการคลอดก่อนกำหนด(ถ้าเล่าเรื่องน้องต่อจะดราม่ามาก ขอกล่าวโดยย่อไปเลยนะครับ) ต้องเสียค่าใช้จ่ายเยอะมาก สรุปว่าด้วย 2 เหตุการณ์นี้ทำให้ครอบครัวเริ่มตกอยู่ในสภาวะการเงินที่ฝืดเคือง(มองโลกในแง่ดีครับว่า เงินแค่นี้เพื่อรักษาชีวิตของน้อง ต่อให้เสียอีกเท่าไหร่ก็ยอมครับ)

จากคุณ : องค์ชายแห่งชิลลา
เขียนเมื่อ : 11 พ.ค. 54 16:30:28

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com