Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ครั้งก่อนเข้ามาถามเรื่องตลาดงานแฮนย์เมด...คราวนี้อยากทราบเกี่ยวกับการหาตลาดค้าส่ง ติดต่อทีมงาน

นอกจากเรื่องงานแฮนเมดย์  วาดๆเพนท์ๆแล้ว

ก็พอจะมีไอเดียด้านการออกแบบลายเสื้อผ้านิดหน่อย

ได้จ้างร้านเสื้อ ทำเสื้อแบบในรูปนี้ค่ะ
ขายเฉพาะกิจมา 2-3 ครั้ง (เป็นงานกิจกรรมกลุ่ม)

และขาย FB บ้างเล็กน้อย เป็นครั้งคราว

ตอนนี้อยากได้ตลาดสำหรับขายส่งน่ะค่ะ

ใครพอมีประสบการณ์ด้านนี้ รบกวนขอความรู้เป็นวิทยาทานหน่อยได้ไหมคะ

เช่น ต้องหาลูกค้ายังไง  ติดต่อกลุ่มลูกค้าได้ที่ไหน  

แล้วอย่างงานแสดงสินค้าตามที่ต่างๆ
ปกติแล้วค่าเช่าบูธราคาประมาณไหนคะ

ใครเคยไปออกร้านบ้างไหมคะ
รบกวนช่วยเล่าประสบการณ์ให้ฟังสักนิดได้ไหมคะ
คุ้มหรือไม่อย่างไร....

บอกตรงๆ เราเองก็ทุนน้อย  
ค่อนไปทางไม่มีทุนเอาซะเลย ก็ว่าได้

กลัวความเสี่ยงอยู่ไม่น้อย

ขอบคุณมากค่ะลูกสาว

จากคุณ : พิมปะการัง
เขียนเมื่อ : 25 พ.ค. 54 16:11:06

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com