Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

สงสัยเรื่อง ยศ กับ ตำแหน่งของตำรวจค่ะ ติดต่อทีมงาน

ไปเจอมาว่า
ยศ พ.ต.ท แต่บางคน ทำไม ถึงเป็น สารวัตร
ทำไมบางคน ตำแหน่ง เป็น พงส ตามด้านล่างคะ

พ.ต.ท. ตำแหน่ง สารวัตร
พ.ต.ท. ตำแหน่ง พงส(สบ 3)

งงมากค่ะ แสดงว่า พงส ไม่ใ่ช่สารวัตรเหรอคะ
แล้วทำงานต่างกันหรือเปล่าคะ
คนที่เป็นสารวัตรต้องอยู่ โรงพักอยู่ป่าวคะ

แล้วต่ออีกค่ะ ว่าระหว่างทำงานเป็นตำรวจ พ.ต.ท. ที่อยู่ตามโรงพัก
กับอยุ่ที่ กรงปราบปราม หรือ DSI ที่ไหนดีกว่าคะ

จากคุณ : นกน้อย
เขียนเมื่อ : 4 มิ.ย. 54 19:40:44 A:124.121.231.227 X: TicketID:230038

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com