Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

กว่าจะได้ออก offshore :( ติดต่อทีมงาน

เห็นกระทู้ของพี่ aggiegal แล้วก็เอามาแชร์มั่ง
แต่อันนั้นคือพี่เค้าบรรลุแล้ว มารำลึก แต่ผมนี่กำลังอยู่ใน School
- -"

กว่าคุณจะออกไปทำงานได้เค้าจะส่งคุณมา Train ก่อน
ระยะเวลาก็แล้วแต่ Segment 10-14 week
มีทั้งสอบข้อเขียนและปฏิบัติ พร้อม quiz ตลอด
ผมว่าเหนื่อยกว่าสมัยเรียนมหาลัยเยอะ - -
ถ้าตก ก็ส่งกลับ :(
(ผมว่าก็คือให้ออกแหละ)

สำหรับตัวผมเองก็คงทำเต็มที่ อยากดูว่าตัวเองจะทำได้หรือเปล่า
หลังจากนี้จะทนไปได้นานแค่ไหนก็ค่อยว่ากัน
เดี๋ยวกลับมาอัพต่อไปทานข้าวก่อน

อากาศข้างนอกเที่ยงๆ นี่ 50 องศาได้เลยครับ มาแค่5-6 วันมีครั้งนึงเสียเหงื่อมากไป หน้ามืดเลย - -"
ในClass ผมตอนนี้มี 19 คน
‎1ไทย
1โอมาน
1เยเมน
1อินเดีย
2รัสเซีย
1ปาปัวนิวกินี
5อินโด
2มาเลย์
1กานา
1โบลิเวีย
1บราซิล
2จีน

ยังไม่ค่อยมีอะไรให้เล่ามาก เพราะเพิ่งมาแค่7 วันแต่ผมอยากจะบอกว่าคิดถึงบ้านมาก T.T ตื่นมาเรียน นอน อ่านหนังสือ เรียน นอน อ่านหนังสือ
แต่เท่าที่ดูส่วนมา่ก จะเห็นได้ชัดเลยครับ ว่าคนจาก
โซนเวียดนาม ไทย จีน ภาษาจะสู้ คนที่มาจาก อินโด มาเล ไม่ได้

แล้วพวกคนขาวก็จะชอบจับกลุ่มกันเอง คนปาปัวนิวกินี นิสัยดีมาก
เหงามากกกกกกกกกกก
บางคน มาเรียนนี่ไม่รุจะมาทำไม เทพมาก instructor ถามไรตอบได้หมด ผมนั่งเอ๋อๆ ทำหน้ามึนๆำ พยักหน้าหงึกๆ ตามๆไป จะรอดมั้ยเนี่ย 555
เอารูปไปดูเล่นก่อนแล้วกันครับ

แก้ไขเมื่อ 15 มิ.ย. 54 12:11:34

แก้ไขเมื่อ 15 มิ.ย. 54 12:06:31

แก้ไขเมื่อ 15 มิ.ย. 54 12:06:07

แก้ไขเมื่อ 15 มิ.ย. 54 11:37:17

จากคุณ : Fatalbringer
เขียนเมื่อ : 15 มิ.ย. 54 10:35:02

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com