Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

มีหลายคำถามเกี่ยวกับ E-Commerce ครับ ติดต่อทีมงาน

1.เวลาสั่งของจากจีน เช่น taobao เพื่อนๆใช้เวบ พวก นำเข้าสินค้าจากจีน มั้ยครับ หรือสั่งเองรับเองหมดเลย

2.1 [ถ้าใช้เวบนำเข้าสินค้า] ถ้าจะซื้อจากจีนมาขาย เช่น เสื้อผ้า จะซื้อ 1 ตัวต่อ 1 แบบ แต่ซื้อหลายๆแบบ ได้ไหมครับ
2.2 [ถ้าไม่ใช้เวบนำเข้าสินค้า] ถ้าจะซื้อจากจีนมาขาย เช่น เสื้อผ้า จะซื้อ 1 ตัวต่อ 1 แบบ แต่ซื้อหลายๆแบบ ได้ไหมครับ

3.เพื่อนๆที่ pre-order เสื้อผ้า สั่ง(จากจีน หรือที่อื่นๆ)ทีละกี่ตัวกันบ้าง ครับ

4.ถ้าจะทำ pre-order จะนำสินค้ามาลงร้านเรา ต้องติดต่อต้นทางก่อน หรือเอาสินค้ามาลงเลย แล้วรอให้มีคนซื้อค่อยติดต่อร้านต้นทาง ครับ

5.โลโก้ร้าน จ้างคนทำหรือทำเองครับ ถ้าจะทำเอง ทำยังไง?

6.รหัสสินค้า สร้างจากอะไร มีวิธีคิดยังไงครับ (เช่น KA951361 อะไรก็ว่าไป)

7.ใช้เวบสำเร็จรูป เช่น Weloveshopping, tarad หรือจ้างโฮสจดโดเมนและทำเวบเอง ครับ

ขอบคุณครับ

จากคุณ : จขกท
เขียนเมื่อ : 18 มิ.ย. 54 07:11:25 A:124.122.212.95 X: TicketID:319716

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com