Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

รบกวนสอบถามเรื่องเช็คครับ ติดต่อทีมงาน

คือผมไปรับงานๆหนึ่ง ทุกๆงวดผู้ว่าจ้างจะหักเิงินประกันผลงานไว้ 5% และจะทำ BG 1ปี แลกกันในงวดสุดท้าย / ในงวดสุดท้ายเมื่อสรุป งานลด-งานเพิ่ม ปรากฏว่ามีงานเพิ่มมา 10% จากมูลค่างาน เนื่องจากผู้ว่าจ้างเปลี่ยนแปลงแบบบางส่วน( ในสัญญาระบุให้คิดงานลด -เพิ่ม ตาม unit price ในใบเสนอราคา ) แต่เจ้าของต่อรอง ขอลดงานเพิ่มเหลือ 5%
ถ้าผมจะต่อรองไปว่า ผมขอเงินประกันผลงาน 5%คืนเลย แต่ผมจะเซ็นเช็คเป็นเงิน 5% ของมูลค่างานให้ โดยกำหนดเงื่อนไขว่าจะเอาเช็คไปขึ้นเงินได้ ก็ต่อเมื่อ งานมีปัญหาและผมไม่แก้งานให้
ไม่ทราบว่าจะได้หรือป่าวครับ

จากคุณ : yut
เขียนเมื่อ : 23 มิ.ย. 54 09:27:41 A:124.121.160.248 X: TicketID:302528

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com