Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เด็กใหม่กับ KPI ปะทะ GM ติดต่อทีมงาน

ผมเป็น HR มือใหม่ ไม่ค่อยรู้เรื่อง KPI พยายามศึกษา แต่ไม่อยาก copy

ลองอ่านไปเรื่อย ๆ ก็เริ่มจะ งง และ กำลัง งง มากขึ้น

เพราะ GM คนใหม่ เขาอยากได้แต่ KPI ซึ่งผมไม่แน่ใจว่า เขาเข้าใจจริงหรือ

แนวทาง พันธกิจ หรือนโยบายใหม่อะไรก็ไม่โยนลงมา

แต่จะเอาแต่ KPI ให้เอาส่งอาทิตย์หน้า แล้ว ผมจะวางไปถูกไหมครับว่า จะให้ไปทางไหน

ซึ่งผมเองก็ไม่ได้เก่งหรือฉลาดอะไรหรอกนะครับ แต่แบบว่า ไม่มีอะไรที่ชัดเจนเลย

ผมเลยไม่รู้จะเริ่มยังไงดี

หรือว่างาน HR ที่ไหน ก็เหมือน ๆ กันหมดครับ แค่งาน Routine ก็จะหัวปั่นอยู่ละ

มาเจองานแทรก งาน KPI KRA อีก เวลาวัน ๆ นึงก็หมดเร็วมาก

แต่มีความสุขนะครับ แต่ งงกับ GM จริง ๆ เลย

พี่ ๆ HR แนะนำผมทีนะครับ

จากคุณ : บทกวีแห่งรัก
เขียนเมื่อ : 30 มิ.ย. 54 19:21:15

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com