Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ทำธุรกิจ ร้านซ่อมคอมพิวเตอร์ กับ ร้านอาหาร(ข้าวราดแกง) อย่างไหนดีครับ ติดต่อทีมงาน

ร้านซ่อมคอมพิวเตอร์ (6 คน)
  ร้านอาหาร(ข้าวราดแกง) (20 คน)

23.08%
  ร้านซ่อมคอมพิวเตอร์ (6 คน)
 76.92%
  ร้านอาหาร(ข้าวราดแกง) (20 คน)

จำนวนผู้ร่วมโหวตทั้งหมด 26 คน

กล่าวสวัสดีเพื่อนๆสมาชิกทุกท่านครับ ตอนนี้ อยู่ในระหว่างตัดสินใจนะครับ แต่คิดไม่ตกว่าควรทำอะไรดี โดยส่วนตัวเป็นคนเงียบๆไม่ชอบความวุ่นวาย แต่ชอบการบริการ
ใจอยากทำทั้งสองอย่าง แต่จะกลายเป็นว่า จับปลาสองมือ อย่างแรกเปิดร้านซ่อมคอมพิวเตอร์ อันนี้ มีความรู้ โดย ตรง อาศัยประสบการณ์ มา 8 ปีแหละ ถ้าพร้อมก็ทำได้เลย อย่างที่สองอันนี้ก็อยากทำนะครับ แม่ผม เป็นแม่ครัว (คนทำอาหาร)ทำเก่งมากทำได้ทุกอย่างที่เกี่ยวกับอาหาร(อาหารไทยนะ) แม่ผมไม่ชอบอยู่เฉยๆ ค่อนข้างขยันอายุ58 แล้ว แต่ยังอยากทำงานผมเลยมีความคิดที่จะเปิดร้านอาหาร
มาที่ร้านซ่อมคอมก่อนนะครับ
ถ้าเปิดอันนี้ ผมสามารถเปิดทำคนเดียวได้ คิดจะ เปิด เล็กๆ ในห้างไปก่อน ถ้าไปได้ดีก็ค่อยขยับขยาย
ส่วนร้านอาหาร(ข้าวราดแกง)อันนี้ที่ถนัด คือ คุณแม่ผมครับ ถ้าทำผมต้องมาช่วยแม่ทำ ถามว่าผมอยากทำไหมอันนี้ ผมอยากทำนะ เพราะผมเสนอคุณแม่เอง ท่านสนับสนุนเต็มร้อย เลย แต่ท่านก็ให้ผมเป็น คน ตัดสินใจเอง ผมก็เลย คิดไม่ออก ว่า จะตัดสินใจ ยัง ไง เลยมาขอความเห็นเพื่อนๆสมาชิก ช่วย วิเคราะห์ 2 ธุรกิจ นี้ ว่าปัจจุบัน แนวโน้ม 2 ธุรกิจนี้ อย่างไหนควรลงทุนก่อน

จากคุณ : มาไม่บ่อย อยู่ไม่เบื่อ
เขียนเมื่อ : 3 ก.ค. 54 15:27:45

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com