Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เคยมองคนที่สูงกว่า จนวันหนึ่งมองเห็นคนที่ต่ำกว่า ติดต่อทีมงาน

เคยเป็นไหมค่ะ รู้สึกอิจจฉา คนนั้นคนนี้ ว่าทำงานเงินเยอะจังเลย ส่วนตัวเราสิทำงานแทบตายเงินก็น้อย แถมมีแต่โดนด่า มีอยู่วันหนึ่ง วันนั้นเราโดนด่ามาค่ะและด่าแบบแรงด้วย เกิดอาการท้อ จะลาออกให้ได้ ออกมานั่งข้างนอกเพื่อระงับความโกรธ และ ก็ไปเจอลุงคนหนึ่ง แกมาทำงานก่อสร้าง พอดีออฟฟิตเราเค้ากำลังก่อสร้างใหม่ เห็นแล้วแบบสะอึกเลยค่ะ ภาพที่เห็นแก ลุงแกแก่อายุประมาณ 60 แล้ว เดินถืออิฐ 3 ก้อนขึ้นบันไดไปอย่างช้าๆๆ เหมือนแกทำงานมาเหนื่อยมากเลย ยืนมองแกอยู่นานเหมือนกันและมาคิดได้ เค้ายังทำงานสู้เลย แล้วเราล่ะทำงานห้องแอร์ แค่นี้ก็ท้อซะแล้ว เลยกลับไปสู้กับงานใหม่ ภาพแกยังติดตาเลยค่ะ นึกถงถ้าแม่เรามาทำแบบนี้คงร้องไห้แน่เลยค่ะ
เป็นกำลังให้กับคนที่กำลังท้อนะคะ่ และกับคนที่กำลังหางาน

กรุณา อ่านให้เข้าใจนะคะ่ เราแค่จะบอกว่าให้สู้กับงาน ไม่ได้มีการดูถูกใครเลยนะ แถมยังคิดว่าเค้าดีกว่าเราอีกที่สุ้งาน  ปัณหามีทางออกอยู่แล้ว อย่าใจร้อน เซ็งกับ คห บางความเห็นค่ะ

แก้ไขเมื่อ 06 ก.ค. 54 20:16:37

แก้ไขเมื่อ 06 ก.ค. 54 16:04:45

จากคุณ : kakarott_ja
เขียนเมื่อ : 4 ก.ค. 54 12:36:04

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com