Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

<<จากเงิน 2,500 บาทของแม่ จนถึง 200,000 กับธุรกิจเล็กๆของเด็กอายุ 17 >>> ติดต่อทีมงาน

สวัสดีพี่ๆชาวพันทิพย์ทุกๆท่านครับ  วันนี้เป็นอีกวันหนึ่งซึ่งผมเองได้แบกรับความผิดหวังจากการร่ำเรียนมาอีกวาระ

หนึ่ง  ซึ่งทุกๆครั้งที่ผิดหวังแบบนี้  ผมมักจะคิดเสมอว่า  "ยังมีคนที่ แย่กว่าเราอยู่บนโลกแน่นอน"  เพื่อที่จะนำกำลังใจมาสู่ตัวของเราครับ  หลายๆบทความในกระทู้แห่งนี้ ทำให้ผมเกิดแรงบันดาลใจที่จะเขียนกระทู้นี้ขึ้นมา

ต้นเหตุมันมาจากเงิน 2,500 บาท ที่ผมยืม คุณแม่เพื่อนำมาลงทุนเล็กๆกับเพื่อนๆ

สิ่งที่เกิดขึ้นต่อไปนี้ มาจากชีวิตจริงล้วนๆ  อยากจะสื่อให้เห็นว่า  บางที เงินมันก็ไม่ใช่ปัจจัยหลักของชีวิต  หากแต่เป็นความสุขมากกว่าที่มนุษย์ทั้งหลายต่างแสวงหา
แต่มีน้อยคนที่ตั้งใจจะทำให้มันเกิดขึ้นอย่างจริงจัง

เอาล่ะ  ไหนๆก็ไหนๆแล้วนะครับ  โปรดรับทราบไว้เลยว่า  กระทู้ส่วนหนึ่ง มีเนื้อหาเกี่ยวกับอบายมุขต่างๆ ดังนั้น

โปรดใช้วิจารณญาณ ในการ เสพสื่อ  ด้วยนะครับ

ปล.
จขกท. เพิ่มเติมในส่วน บรรณานุกรมตอนท้ายๆ ครับ

แก้ไขเมื่อ 28 ส.ค. 54 22:04:44

จากคุณ : กยิราเจ กยิราเถนัง
เขียนเมื่อ : 25 ส.ค. 54 22:58:25

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com