Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

งานที่เครียด กดกัด แต่รายได้ สวัสดิการดีมาก กับ งานสบายเงินเดือนพอกินพอใช้ คุณคิดว่าอะไรจะทำให้เรามีความสุขกว่ากัน ติดต่อทีมงาน

ตอนนี้ผมเป็น sale บริษัทญี่ปุ่น  รายได้ 30-50k ต่อเดือน  ก็เยอะที่เดียว  สำหรับงานแรกในชีวิต  สัมภาษณ์ที่แรก  ก็รับเลย  ผมก็ทำเลย  ผมจบ IT มาน่ะครับ   มาทำงานก็ไม่ตรงสายที่เรียนเลยครับ  เพราะเรียนไปแล้วรู้สึกไม่ใช้ทางเรา  แต่ก็เรียน ๆ ให้จบ

..ตอนนี้ทำงานมาได้ระยะหนึ่งแล้ว..   ได้เรียนรู้งานมาเยอะมาก  ที่นี่สอนผมมากดีมาก  แต่ปัญหาคือ  ผมแถบจะไม่มีเวลาให้กับตัวเองเลย  ชีวิตจากที่เคยเงียบสงบ  ตอนนี้รู้สึกวุ่นวายมาก  ทั้งลูกค้า ทั้งผู้จัดการ  ช่วงแรกมันก็ตื่นเต้นดีที่ได้เจอลูกค้า  เงินก็ได้เยอะ  มันก็เป็นแรงผลักดันให้เราทำงาน  แต่ชีวิตดูไม่มีความสุขเท่าไหร่  ...บ่อยครั้งเวลาเจอเพื่อนเก่า ๆ บางคนทำงานเป็นลูกจ้างชั่วคราวในหน่วยงานราชการบ้าง  บางคนทำธุรกิจส่วนตัว  ค้าขายไป  รายได้ไม่เยอะมาก  เราไปทานข้าวกัน  ก็จะถามสารทุกข์กัน  ผมก็สัมผัสได้ว่าชีวิตเขาดูมีความสุขดี   ..

ใครกำลังเป็นแบบนี้บ้างครับ

จากคุณ : เทพพระจันทร์
เขียนเมื่อ : 31 ส.ค. 54 18:48:57

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com