Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

อยุธยา อลิอันซ์ ซีพี โทรศัพท์ติดต่อลูกค้าแบบนี้? ติดต่อทีมงาน

ไม่เคยตั้งกระทู้ในห้องสีลมมาก่อนนะคะถ้าผิดหมวดอย่างไรขออภัยค่ะ

ดิฉันเป็นพนักงานบริษัทส่งออกจิวเวอรี่แห่งหนึ่ง

เมื่อสักครู่ มีโทรศัพท์เข้ามาที่ออฟฟิศซึ่งดิชั้นก็มีหน้าที่รับโทรศัพท์ (จริงๆทำแผนกอื่นแต่ด้วยความที่ขาดคนรับโทรศัพท์ดิชั้นจึงรับแทน)

เธอคนนั้น : สวัสดีค่ะ ขอสายคุณ.....(ชื่อเจ้านายดิชั้น)
ดิชั้น : ไม่ทราบว่าจากที่ไหนคะ
เธอคนนั้น : จากอยุธยา อลิอันซ์ ซีพี ค่ะ
ดิชั้น : ไม่ทราบว่าติดต่อเรื่องอะไรคะ
เธอคนนั้น : ไม่ทราบว่าเป็นภรรยาคุณ...รึปล่าวคะ
ดิชั้น : เป็นประชาสัมพันธ์ค่ะ
เธอคนนั้น :  "แล้วคุณพี่จะมาถามอะไรหนูนักหนาคะ"

แล้วก็วางโทรศัพท์ไป....

ปล่อยดิชั้นให้มึนงง และเดินเข้าไปคุยกับเจ้านายทันที
เจ้านายดิชั้นบอกว่าจะร้องเรียนไปเพราะถ้าพูดจาแบบนี้ไม่ดีเลย
ดิชั้นอยากให้เจ้าของบริษัทดูแลพนักงานของตัวเองอย่างเข้มงวดด้วยนะคะถึงจะเป็นแค่เซลล์หรืออะไรก็ตาม

จากคุณ : EZULYN
เขียนเมื่อ : 2 ก.ย. 54 17:42:30

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com