Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

"การเจรจาธุรกิจกับคนอายุมากกว่าเรา" [ย้ายจาก : ] ติดต่อทีมงาน

อายุคุณลุงประมาณ 50 ขึ้น การสนทนาจะคุยว่าตนเองเก่ง ทำธุรกิจค้าขายประสบผลสำเร็จ รู้จักคนใหญ่คนโต (ในใจผมเบื่อคนชอบโม้) มีญาติพี่น้องเป็นโน้นเป็นนี่

# ผมมองว่าเหตุการเกิดขึ้นมานานแล้ว ถ้าคุณลุงเล่าเป็นความจริง (ผมดูฐานะคนลุงก็ปานกลางเท่านั้น)

# การเจรจาเขาชอบว่าผมใจร้อน ไม่ฟังเขา การคุยธุรกิจกับเขาจะให้ผมเสนอขึ้นมาก่อน เขาเป็นฝ่ายตั้งรับทุกครั้ง ผมให้คุณลุงเสนอมาก่อนก็ไม่ยอม  

# ชอบเอาเรื่องอื่น สนทนาไม่ตรงประเด็น

# ผมมองว่าคุณลุงเป็นคนรุ่นเก่า ที่ไม่อาจพัฒนาต่อไปได้อีก (ส่วนตัว)

# เขาคงมองผมว่าอายุยังน้อยมาเจรจากับเขา เขาอยู่ในธุรกิจนี้มาก่อน อะไรทำนองนี้

เพื่อนๆ เคยเจอประสบการณ์แบบผมไหมครับ

จากคุณ : หนุ่มกันย์
เขียนเมื่อ : 7 ก.ย. 54 19:33:02

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com