Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

++++++++++ อยากทราบเกี่ยวกับธุรกิจ Aim Star จากคนเคยทำในอดีตและในตอนนี้ ค่ะ งดมาม่าน๊า อยากถามคนรู้จริงๆค่ะ ++++++++++++ ติดต่อทีมงาน

((( อยากใ้ห้อ่านตรงนี้ก่อนนะคะ )))

เอาเป็นว่า เล่าก่อนแล้วกัน เราไม่ได้สนใจธุรกิจขายตรงอยู่แล้วนะคะ ไม่ได้คิดอยากจะทำค่ะ แต่ก็ไม่ได้รังเกียจนะเพียงคิดว่ามันคงไม่ใช่แนว แต่ที่ถามเพราะว่า ตอนนี้เพื่อนสนิทของเราไปทำธุรกิจนี้ และดูจะทุ่มเท มุ่งมั่นกับงานนี้มากๆ แน่นอนล่ะ เค้าก็ต้องมาชวนเรา แบบนั้น แบบนี้ เราไม่ได้ปฏิเสธไปตรงๆ แต่ก็คุยเรื่อยๆไปอะไรแบบนี้

ความรู้สึกของเราจริงๆก็คือ ทุกวันนี้ เพื่อนโทรมา ถามว่าคุยได้มั้ยก็คุยได้ แต่เหมือนมันมีเส้นบางๆคั่นความรู้สึกเราตลอดเวลา เพราะเค้าก็พยายามจะชวนเราไปฟัง (แต่ไม่ได้ตื๊อนะ) อะไรแบบนี้ แต่เราก็พยายามปฏิเสธไป เพราะเราไม่สนใจจริงๆ เราไม่สามารถคุยได้สนิทใจเหมือนแต่ก่อน (เฮ้อ)

ทีีนี้ อาจจะมองได้ว่า เอ๊ะ เราปิดใจหรือเปล่า คงก็ใช่ แต่เราก็ไม่ได้สนใจอยู่แล้ว จะให้เราไปฟัง เราก็ไม่อยากไป.......พูดง่ายๆว่าไม่เอา

ข้อหนึ่งที่เราคิดก็คือ ธุรกิจนี้ก็จะเหมือนกับธุรกิจอื่นๆไหม คือ ล้างสมองผู้เข้าร่วม

อันนี้แบ๊คกราวคร่าวๆนะคะ ก็เลยอยากให้คนเคยทำ คนทำอยู่ ช่วยเข้ามาแก้ข้อสงสัยเราที เราคิดอะไรผิดไปไหม อยากให้ตอบโต้ด้วยเหตุผลและหลักฐานนะค่ะ

เราไม่เคยคิดโจมตีธุรกิจขายตรง เราชอบสินค้าของธุรกิจขายตรงหลายยี่ห้อนะ จริงๆตอนนี้ น้องชายเราก็ทำอยู่ แต่น้องเราไม่เคยมาโน้มน้าวอะไรเราเลย เรียกง่ายๆว่า ซื้อสินค้าใช้อย่างเดียว ซึ่งถ้ามันแค่นี้ เราก็โอเคมากๆน่ะค่ะ

ขอโทษที่อาจจะเล่าสับสน เพราะมันก็มีประเด็นเรื่องมิตรภาพเข้ามาด้วย มันเลยเป็นความรู้สึกที่บอกไม่ถูกจริงๆค่ะ

ขอบคุณทุกความเห็นค่ะ

ปล.1 ******** ขอความกรุณางดวิพากษ์วิจารณ์เพื่อนเรานะคะ เพื่อนยังไงก็คือเพื่อน เค้าจะเห็นเราเป็นอะไรเราไม่รู้ เรายังเห็นเ้ค้าเป็นเพื่อนเหมือนเดิม *********

ปล.2 สำหรับคนที่บอกให้เราไปฟัง เพื่อที่จะได้ตัดสินใจเอง แต่เราบอกเคลียร์อยู่แล้วว่าเราไม่สนใจทำ เพราะฉะนั้น เราไม่ไปนะคะ **** ย้ำชัดเจน ****  เราแค่ต้องการทราบมุมมองคนเคยทำ คนทำ คนกำลังจะทำ แค่นั้นก็พอสำหรับเราแล้วค่ะ

แก้ไขเมื่อ 15 ก.ย. 54 21:09:32

จากคุณ : น้ำพุกลางทะเลทราย
เขียนเมื่อ : 14 ก.ย. 54 23:19:04

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com