Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

สอบถามเพิ่มเติมเกี่ยวกับ Paypal ค่ะ เพื่อนๆแนะนำหน่อยนะคะ งง งง ติดต่อทีมงาน

ตอนนี้ได้รับการยืนยันตัวตนแล้วค่ะ
ผูกบัญชีของไทย(กสิกร)ไว้กับบัญชีของ paypal แล้ว

ทีนี้คำถามคือ
1.เราจะโอนเงินจากบัญชีเราในไทยไปในบัญชี paypal ยังไงคะ เพื่อเอาไปซื้อของ เพราะว่าตอนนี้เงินในบัญชี paypal เป็นศูนย์

2. ถ้าเราจะผูกเพิ่มบัตรเครดิตอีกใบหนึ่งเข้าไปเพิ่มเอาไปใช้จ่ายแทนเงินสด คือซื้อของในเน็ท แล้วมันจะมาเรียกเก็บที่บิลของบัตรเครดิต มันจะได้รึเปล่าคะ จะได้สะสมแต้มไปด้วย (แอบงกแต้มค่ะ)

3. จะจำกัดวงเงินไม่ให้เบิกถอนได้ไม่เกินจำนวนที่เราตั้งไว้ ต้องไปทำตรงไหนคะ นั่งหาตั้งนานไม่เจอะเลยค่ะ เคยอ่านในนี้บอกว่าให้จำกัดวงเงินไว้จะได้ไม่มีปัญหา เผื่อโดน hack เอาเงินไป

ขอบคุณมากค่ะ

จากคุณ : @-อมยิ้มแก้มตุ่ย-@
เขียนเมื่อ : 29 ก.ย. 54 14:03:53

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com