Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ได้งานที่ กรุงเทพซินธิติกส์ กับ ปตท. เลือกที่ไหนดี ช่วยตัดสินใจหน่อย ติดต่อทีมงาน

คือเรื่องของเรื่องไม่อยากไประยอง เลยไปแอบสัมภาษณ์งานอีกที่หนึ่งมาคือ ปตท.  เนื่องจากงานที่กรุงเทพซินธิติกส์ปีนี้จะทำแถวสาธรก่อน แล้วปีหน้า ถ้า plant เสร็จจะต้องย้ายไประยอง แต่เหตุผลเลือกงานนี้เพราะอยู่ใกล้ bts ซึ่งเดินทางสะดวกใกล้บ้าน ซึ่งใจจริงชอบเพราะbts นี่แหละ แต่ต้องไประยองเลยกังวล พอดีปตท.โทรมาบอกว่าผ่านสัมภาษณ์ให้ตรวจร่างกาย อาทิตย์หน้า ซึ่งอาทิตย์หน้าเริ่มงานที่ใหม่แล้ว

ปัญหาคือ ตอนนี้ต้องตรวจร่างกายก่อนถึงจะมั่นใจได้ว่าได้ปตท.ชัวร์ซึ่งเขาให้เริ่มงานพฤศจิกายน ส่วนบางกอกจะเซ้นสัญญาจันทร์หน้า ทำยังไงดีอะเพื่อนๆ
คือเราควรทำไปก่อนไหมที่บางกอกซินธิติกส์ แล้วรอผลตรวจสุขภาพที่ปตทก่อน แต่ถ้าผลตรวจผ่านแล้ว เราจะออก มันจะทำได้ไหม เพราะเรายังทำไม่ถึงเดือน แต่ก็เกรงใจเขานะ กลัว blacklist มากๆ ไม่รู้จะอ้างไงดี แต่ที่จริงถ้ากรุงเทพซินธิติกส์ทำท่กรุงเทพจะโอเคเลยอะ ไม่รู้จะต่อรองได้ไหม เพื่อนว่าไงดี  หรือลองทำไปก่อนเดือนหนึ่งแล้วค่อยออกเพื่อดูว่าชอบองค์กรไหม ไรไงดีครับ แนะนำหน่อย อาจจะเรื่องมาก แต่ก็เคยได้ยินว่า คนในอยากออกคนนอกอยากเข้า ผมเลยไม่มั่นใจว่าจะอะไรดี ส่วน ปตท. ก็อยู่ที่พระโขนงนะครับ ไม่ได้ทำที่สำนักงานใหญ่

จากคุณ : tynny
เขียนเมื่อ : 30 ก.ย. 54 17:32:15

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com