Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

สมมุติว่า น้ำท่วมถึงอกและท่วมขังนานนับปี ชาวสีลม จะสร้างอาชีพอะไรขึ้นมาครับ ติดต่อทีมงาน

ครับ

สมมุติว่า น้ำท่วมสูงถึงอกและมีทีท่าว่าท่วมขังนานนับปี

ชาวสีลม จะสร้างอาชีพอะไรขึ้นมาครับ แบบว่าสร้างอาชีพในวิกฤติ

เพราะน้ำท่วม เรายังต้องสร้างรายได้อยู่ดี

สำหรับผม คงขายข้าวโพดคั่ว (แต่น้ำท่วมจะไปตามหาเมล็ดข้าวโพดที่ไหนหว่า)

จำได้ว่าตอนเด็กๆ บ้านอยู่ติดคลอง ค่ำๆ จะมีเรือพายขายข้าวโพดคั่ว

หอมเนยจาง รสชาติเค็มหน่อย  อร่อยมากๆครับ

ตอนนี้ไม่รู้ว่ายังไม่เรือพายขายหรือเปล่า

คลายเครียดนะครับ ...

เมื่อวานได้ดูโทรทัศน์ เห็นถุงยังชีพพระราชทาน รู้สึกตื้นตันใจ

มีกำลังที่จะลุยฝ่าน้ำท่วม รู้ว่ายังมีอีกสายตาที่เฝ้ามอง  เราต้องเข้มแข็งและ

ผ่านไปให้ได้นะครับ สู้ๆครับ

จากคุณ : hero_tom
เขียนเมื่อ : วันออกพรรษา 54 11:34:05

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com