Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ถามผู้รู้ช่วยตีโจทย์ให้หน่อยค่ะ "การวิเคราะห์อัตรากำลังในองค์กร"จะมีขั้นตอนการวิเคราะห์ยังงัยคะ(แจกกิ๊ฟจร้า) ติดต่อทีมงาน

พอดีเปลี่ยนงานใหม่หัวหน้าให้ลองวิเคราะห์อัตรากำัลังขององค์กร ยังไม่รู้จะเริ่่มยังงัยดี แต่ในเรื่องรายละเอียดยังไม่รู้ว่าจะให้วิเคราะห์อัตรากำลังในส่วนของอะไรก็อยากจะทำการบ้านไปก่อนเพราะ่ว่าตัวเองไม่ได้จบสายนี้มาโดยตรง จริงๆเคยทำงานบุคคลมาก่อนแต่ได้ย้ายไปทำงานงาน HRD เนื่องจากที่ทำงานจะแยกงานบุคคลและงาน HRD อยู่คนละส่วนกันงานที่ทำเมื่อก่อนก็เป็นงานด้านเอกสารล้วนๆเรื่องวิเคราะห์อะไรต่างๆหัวหน้าไม่ให้ยุ่งหรอกค่ะ เพราะคิดว่าลูกน้องไม่ามารถทำได้อย่างเขาทุกคนมีหน้าที่รับคำสั่งเท่านั้น พูดง่ายๆตอนนี้เขาคิดว่าจักรวาลหมุนรอบตัวเขาค่ะ (แอบบ่นนิดๆค่ะ อิอิ)

ปล.หวังว่าคงไม่งงกับคำถามกันนะคะ จขก.ก็ไม่รู้จะเริ่มถามยังงัยยังงงๆกับชีวิตอยู่ และพยายามศึกษาเรื่องนี้มากๆเลยเพราะหัวหน้าเก่าเคยพูดไว้ว่าเราจะทำไม่ได้ ฟังทีแรกรู้สึกโกรธนะแต่คิดๆอีกทีมันก็เป็นอีกหนึ่งแรงฮึดต้องทำให้ได้ต้องทำให้เขาเห็นว่าเราก็ทำได้เหมือนกัน

จากคุณ : ไพลินสีชมพู
เขียนเมื่อ : 15 ต.ค. 54 22:18:09

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com