Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ใครมีประสบการณ์ออกจาก มนุษย์ออฟฟิชเงินเดือน มาเป็น เจ้าของธุรกิจ บ้างครับ ติดต่อทีมงาน

ใครมีประสบการณ์ออกจาก มนุษย์ออฟฟิชเงินเดือน มาเป็น เจ้าของธุรกิจ บ้างครับ อยากรู้ว่าแตกต่างกันมากน้อยแค่ไหน ความรู้สึกช่วงแรกของการปรับเปลี่ยนเป็นยังไงบ้าง

คือผมทำงานออฟฟิชมา 4 ปีแล้ว รู็สึกว่าทั้งหน้าที่ ความสามารถ รายได้เติบโตช้า ซึ่งมีแพลนจะเปิดธุรกิจของตัวเอง โดยข้อมูลธุรกิจนั้น ยังไม่ได้สนใจมากเนื่องจากเตรียมไว้แล้ว
แต่ที่กังวล กับเป็นความรู้สึกของตัวเอง ช่วงการเปลี่ยนแปลงว่าเป็นยังไง ดีร้ายประมาณไหน จะได้เตรียมใจไว้ถูกน่ะคับ

รวมถึงอยากให้ผู้มีประสบการณ์ต่างๆที่เคยเปลี่ยนแปลงแบบนี้มาแชร์อะไรๆให้ฟังกันบ้าง

ขอบคุณครับ

จากคุณ : SunToRy
เขียนเมื่อ : 31 ต.ค. 54 01:31:38

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com