Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

อยากจะเปิดร้านเสื้อครับ เลยอยากถามว่าถ้าลงทุนแล้วเปิดร้านแบบไหนจะลงทุนมากกว่ากันระหว่างขาย"เสื้อเชิ้ต"กับ"เสื้อยืด" ติดต่อทีมงาน

สวัสดีครับผมแวะเวียนมาถามเรื่องเปิดร้านในห้องนี้ก็ 2 ครั้งแล้ว(ตอนแรกอยากเปิดร้านขายนาฬิกา/ร้านขายจักรยาน/ร้านขายของแต่งมอเตอร์ไซด์/ร้านขายเสื้อ) และตอนนี้ผมก็ได้คำตอบที่แน่นอนแล้วคือผมอยากจะเปิดร้านขายเสื้อครับเพราะว่าเรียนเรื่องออกแบบมา(ตอนสมัยปริญญาตรี)  ก็เลยคิดว่าทำสิ่งที่ถนัดดีกว่า  แต่ติดที่ว่าผมไม่มีความรู้เรื่องเสื้อผ้าเลย  เลยอยากเข้ามาถามครับ  เพราะผมไปถามเพื่อนที่เปิดร้านเสื้อยืดอยู่เขาก็ไม่ยอมบอกครับขนาดผมคิดว่าคนละตลาดกันเลย เฮ้อ!!!!  แต่ผมก็เข้าใจครับ

ตอนแรกผมเลยกะว่าจะไปรับมาขายก่อนครับแต่คิดไปคิดมา  ประกอบกับไปเดินสำรวจตลาดมาบ่อย(ก่อนน้ำท่วม)  มันไม่มีสินค้าที่เราอยากจะนำมาขาย  ผมเลยคิดว่าจะทำขึ้นมาเอง(ลองดูตลาดก่อน)  ดีไซน์ในแบบที่คิดว่ามันน่าจะอยู่ในช่องว่างของตลาดที่เราพอจะแบ่งเค้กได้

ผมเลยอยากสอบถามว่าถ้าผมจะทำร้านขึ้นมาระหว่างร้านขายเสื้อยืดสกรีนดีไซน์แบบยี่ห้อ AHB (Ass Hole Brand) กับ ทำเสื้อเชิ้ต  และกางเกง ดีไซด์ สไตล์แบบร้านGulongdu (ก ูลองดู) อยากทราบว่าเสื้อผ้าแบบไหนจะลงทุนมากกว่ากันครับ  และงบประมาณเริ่มต้นของทั้ง 2 อย่างมันประมาณเท่าไรครับทั้งค่าผ้า  ค่าช่างต่างๆ  

ป.ล.ที่บอกว่าสไตล์หรือดีไซน์คล้ายไม่ได้หมายถึงผมจะก็อปแบบเขามาแล้วเปลี่ยนชื่อนะครับ  เพราะที่ผมคิดจะทำมัน(เคยนั่งออกแบบ)คล้ายๆกับ 2 ร้านนี้ครับผม

ป.ล.ตอนแรกกะว่าจะทำช่วงเดินกันยายนแต่น้ำดันมาท่วมซะก่อนครับ  ตอนนี้ก็เลยมีเวลาคิดเพิ่มขึ้นกะว่าจะทำควบคู่ไปกับงานข้าราชการอ่ะครับที่สำคัญอยากเก็บเงินแต่งงานครับผม ตั้งเป้าเอาไว้ 3 ปี  ครับ

ป.ล.ขอบคุณทุกๆคำตอบครับ

จากคุณ : ไอ้หนุ่มร้อยแรง
เขียนเมื่อ : 6 พ.ย. 54 23:40:35

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com