Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เตือน...คนที่จะลงทุนเครื่องหยอดเหรียญต่างๆนะคะ ติดต่อทีมงาน

มีมิจฉาชีพลงประกาศในพันทิพมาเก็ต  ขายเครื่องซักผ้าหยอดเหรียญมือสอง  เราจะซื้อมาวางแถวบ้านเลยสั่งไป1เครื่องค่ะ  เนื่องจากเคยขายของทางเนตมาบ้างและเคยซื้อสินค้าทางเนตบ่อยๆเลยรู้จักระวังตัวพอสมควร

1. โทรพูดคุยกับคนขายถึงรายละเอียดต่างๆ  ประมาณว่าขายถูกเพราะเครื่องจะหมดประกัน  เราก็ปรึกษาคนในบ้านลองเอามาลงก่อนเครื่องนึง  ถ้ามีคนมาซักผ้าเยอะค่อยเอาเครื่องใหม่ดีๆมาลงเพิ่ม  เลยตัดสินใจซื้อเจ้า

2. ให้คนขายส่งภาพเพิ่มเติมมาให้ดู  เพื่อให้รู้ว่ามีสินค้าแน่นอน และสินค้าสภาพเป็นยังไง คนขายก็ส่งภาพมาให้ทางเมล์3ภาพ

3. ขอเลขบัญชีโดยให้คนขายส่งทางเมล์  คนขายจะโทรบอกแต่เราอ้างว่าไม่สะดวกจดให้เมล์มาให้เจ้า  ตอนนั้นจริงๆนั่งเล่นเกมอยู่ ( -3-)  กรณีให้่ส่งเลขบัญชีทางเมล์เพราะเป็นหลักฐานว่าเราไม่ได้จดเลขผิดหรืออะไรนะ  มีข้อมูลที่แน่ชัด  ถ้าซื้อสินค้าที่คนขายมีเลขบัญชีบอกไว้อยู่แล้วในเวปก็ไม่ต้องเจ้าค่ะ  ถ้าไม่มีควรขอทางเมล์ไว้เป็นหลักฐานนะคะ  ซึ่งก็มีปัญหาจริงๆเพราะเลขบัญชีที่คนขายเมล์มาให้ผิดไปตัวนึงทำให้โอนไม่ได้  คนขายก็โทรมาบอกเลขใหม่  ข้าเจ้ามีหลักฐานครบทั้งเลขเก่าเลขใหม่

จากนั้นข้าเจ้าก็โอนผ่านทางอินเตอร์เนต
นางสาวรุ่งเรือง เชื้อเหมือน
เลขบัญชี649-2-33478-6  
ธ.ไทยพาณิชย์ สาขาพระประโทน นครปฐม

คนขายเป็นผู้ชาย เบอร์โทรศัพท์ 087-7915269  ซึ่งตอนนี้น่าจะเปลี่ยนเบอร์ใหม่แล้วค่ะ  ตอนไปแจ้งความ  ตำรวจลองโทรก็ติดต่อไม่ได้เจ้า  หลังเราโอนเงินไปไม่กี่วันโฆษณาก็ถูกลบทิ้งค่ะ  ต้องไปขอทีมงานพันทิพให้ส่งไฟล์โฆษณาให้ใหม่  คุณตำรวจให้ความร่วมมือดีมากเจ้า ^ ^  โดนดุนิดหน่อยว่าทำไมซื้อของไม่ระวัง แฮะ ๆ ๆ นู๋ระวังแล้วนะคุณตำหนวด T-T

ไปติดต่อ ธ.ไทยพาณิชย์  เพื่อขอข้อมูลเพิ่ม (โอนผ่านเนตเค้าไม่บอกว่าสาขาอะไรอะค่ะ) ขนาดเอาใบแ้จ้งความไปแล้วนะกว่าจะยอมบอกได้  ดูเหมือนพนักงานไม่ค่อยให้ความร่วมมือเท่าไหร่  แต่ก็เข้าใจค่ะเพราะเป็นความลับของลูกค้า  พนักงานโต๊ะข้างๆหันมาคุย  เค้าบอกข้าเจ้ารายแรกเลยนะเนี่ยที่โดนเครื่องซักผ้าหยอดเหรียญ  คนอื่นที่โดนไอแพดไอโฟน  เมี้ยว...ให้ได้งี้สิตรู  T-T

จากคุณ : กุนซือเอกแห่งรัฐวุ่ย
เขียนเมื่อ : 8 ธ.ค. 54 14:28:50

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com