Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

งานร้านอาหาร เจอแบบนี้ทำยังไงกันครับ ติดต่อทีมงาน

รับงานเป็นผู้จัดการร้านอาหารครับ ระหว่างรอสาขาใหม่เปิด ทางเจ้าของกิจการให้ผมเข้าไปฝึกงานที่สาขาแรก แต่พอไปฝึกงานกับได้รับคำสั่งจาก
ผู้จัดการสาขานั้นว่า ห้ามเข้าครัว และเคาเตอร์เด็ดขาด ซึ่งผมเองคิดว่า อาจเพราะเราพึ่งเข้ามาแค่สัปดาห์เดียว เลยยังไม่แน่ใจว่าจะอยู่นานหรือเปล่า
เลยยังไม่อยากให้รู้เรื่องภายในมากไป แต่มาคิดอีกทีก็ งง เพราะร้านนี้ก่อนจะเปิดสาขาผม ตกลงกันมาเกือบปีว่าจะมาทำที่นี่ ซึ่งน่าจะเข้าใจได้ว่ามาอยู่ถาวรแน่ ผู้จัดการสาขานี้ก็ทราบจากเจ้าของ ถ้าเป็นผู้จัดการห้ามเข้าครัว แล้วผมไปสาขาใหม่ จะได้ประโยชน์อะไรจากที่นี่ เมื่อวานเกิดปัญหา ออเดอร์คีย์ลงไป อาหารไม่ออกมา พนักงานถามผมว่าพี่ทำไมไม่เข้าไปดูว่าเกิดอะไรขึ้น แบบนี้พี่ต้องเข้าไปดูนะ ผมก็ได้แต่ตอบว่า พี่....ห้ามพี่เข้าไป
พนักงานทุกคนทำหน้างงๆ

แบบนี้ผมควรถามเจ้าของร้านไปเลยหรือไม่ว่าเป็น นโยบาย หรือคำสั่งใคร อ้อก่อนหน้านี้ให้เหตุผลผมว่า ร้านนี้เป็นเส้นเลือดใหญ่ ไม่ใช่ไม่ไว้ใจผมนะ แต่เข้าไม่ได้ ซึ่งผมคิดว่าคำนี้แหล่ะคือไม่ไว้ใจ ขอบคุณทุกความคิดเห็นล่วงหน้าครับ

จากคุณ : ไดโกกุ
เขียนเมื่อ : 12 ธ.ค. 54 09:03:21

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com