Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

อยากทำสติกเกอร์ติดสินค้า ติดต่อทีมงาน

1.อยากรู้ครับ พวกสติกเกอร์ที่ติดโน๊คบุค เช่น windows 7
หรือพวกสติกเกอร์แสตมป์ 7 ที่ใช้ติดโลหะ หรือกันน้ำได้
เขาใช้กระดาษอะไรปริ้น
แล้วปริ้นจากเครื่องปริ้นประเภทอะไรรุ่นไหนเหรอครับ ง่ายๆคือเขาทำยังไงบ้าง

2.งบต้องอยู่ที่แค่ไหน เครื่องทำและกระดาษเรทราคาอยู่ที่เท่าไหร่
ผมมีทุนประมาณแสนนึง เริ่มได้ไหมครับ

3.มีแนวทางการเริ่มทำในลักษณะ อย่างนี้ลงทุนได้ถูกที่สุดไหม(ทำเองไม่ใช่จ้างทำ)

พอดีผมจะเข้าไปรับงานทำสติกเกอร์ติดประกันสินค้าของโรงงาน เป็นโลหะ
ถ้าทำได้ จะได้งานเป็นปีๆเลย เขาอยากได้เกรดสติดเกอร์ลักษณะอย่างนี้ครับ

ผมหาข้อมูลมาสองอาทิตย์แล้วไม่รู้จะทำอย่างไรเลย รู้ข้อมูลแค่คร่าวๆ กลัวผิด กลัวถูก
กลัวคนขายหลอกขาย แล้วตัวเองซื้อเครื่องผิด

จากคุณ : Yongkun
เขียนเมื่อ : 13 ธ.ค. 54 10:29:24

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com