Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ถ้าย้อนเวลากลับไปได้ คุณจะเปลี่ยนสาขาวิชาชีพที่เรียนจบมาหรือไม่ ติดต่อทีมงาน

เปลี่ยน (41 คน)
  ไม่เปลี่ยน (20 คน)

67.21%
  เปลี่ยน (41 คน)
 32.79%
  ไม่เปลี่ยน (20 คน)

จำนวนผู้ร่วมโหวตทั้งหมด 61 คน

ผมรู้สึกว่าทำงานมา 2-3 ปี ไม่ได้ทำเพราะชอบแต่ทำเพื่อเงิน

โชคดีที่ได้มาเรียนและทำงานด้านความปลอดภัย

ทำให้ผมรู้สึกว่า ผมได้ค้นพบสิ่งที่ตนเองต้องการที่ไม่ใช่เงิน

ถ้าผมเลือกได้ ผมอยากกลับไปเรียนสายวิทย์ กลับไป Ent เพื่อเรียนแพทย์
เพราะผมรู้สึกว่า อยากออกไปดูแลคนต่างจังหวัดให้มีสุขภาพดี ผมคงมีความสุขมากกว่าการทำงานในเมือง อยู่ในสำนักงาน ที่ทำเพื่อให้ได้เงินไปวันๆ แม้ว่างานแพทย์ในสายงานภาครัฐจะทำงานหนักมาก ผมว่ามันก็น่าดีใจครับ เพราะเราได้ทำบุญทุกวันๆ

แต่ผมคงทำไม่ได้ เพราะตัวเองเรียนสายศิลป์ คำนวนมา และอายุมากแล้ว(25 ปี) กลับไปเรียนต่อคงยาก เพราะไม่มีคณะไหนรับคนจบสายศิลป์และรับคนอายุมาก

ผมคงต้องทำงานสายความปลอดภัยในการทำงานให้ดีที่สุดครับ

จากคุณ : GRAYG
เขียนเมื่อ : 19 ธ.ค. 54 12:42:41

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com