Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ผมไม่ค่อยเชื่อใจคนอื่นเวลาทำงาน จะแก้ปัญหานี้อย่างไรดีครับ ติดต่อทีมงาน

คือ ผมเป็นหัวหน้าของแผนกเล็กๆในองค์กร ประมาณ 10 คน
คือตำแหน่งของผม ก็คือทั้งทำงานด้วยตัวเอง และกระจายงานให้กับลูกน้องด้วย

แต่ปัญหาก็คือ ผมไม่ค่อยกล้าฝากงานสำคัญๆไว้กับลูกน้อง ผมไม่มั่นใจว่าเขาจะำทำได้ดีน่ะครับ

ทีนี้ปัญหามันก็เลยวนเวียนไปมา คือ ถ้าเป็นงานยากๆ ผมทำเอง งานก็จะออกมาเรียบร้อย แต่ลูกน้องก็จะไม่ได้ประสบการณ์
แต่ถ้าให้ลูกน้องลงมือทำเอง เขาอาจได้ประสบการณ์เพิ่มขึ้น แต่งานก็ออกมาได้ดีเท่าที่ควร ก็ส่งผลต่อแผนกผมอีก

(คือกรณีงานของแผนกผม เราไม่สามารถเป็นพี่เลี้ยงคอยประคองได้น่ะครับ ถ้าฝากงานไว้กับใครก็คือ ต้องให้เขาทำจนสำเร็จไปเลย)

ก็เลยกลายเป็นว่า แผนกผมขาดคนที่มีสกิลในการทำงานยากๆ ส่วนใหญ่ก็พอทำงานระดับกลางๆได้ แต่ยากๆก็ทำไม่ได้ เป็นแบบนั้นไป

ผมไม่รู้จะแก้ปัญหาอย่างไรครับ หรือต้องลุ้นให้องค์กรรับพนักงานใหม่ที่เก่งๆกล้าอยู่แล้วชนิดที่ไม่ต้องสอนกัน

ปล.ยืมล็อกอินเพื่อนมาครับ

จากคุณ : ปล่อยใจ
เขียนเมื่อ : 3 ม.ค. 55 21:54:07

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com