Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ก้าวสำคัญของตัวผมเองเกี่ยวกับธุรกิจ +คำถามครับ ติดต่อทีมงาน

ขวบปีที่ผ่านมา ถือเป็นปีทองสำหรับธุรกิจของผมเอง

เป้าหมายระยะสั้น ผ่านไปด้วยดี

ขึ้นปี 2555 นี้  มี  สิ่งที่ผมจะทำคือ

จดทะเบียนบริษัท (กำลังคิดอยู่ว่าจะจดแค่ทะเบียนการค้า หรือ จดบริษัทดี ศึกษามาพักนึงแล้วก็ยัง งงๆ กับ แต่ละประเภทอยู่. ถ้าผมเองเป็นแค่ ธุรกิจเล็กๆ ที่จะก้าวเข้าสู่ SME เต็มรูปแบบ) เหตุที่ต้องจด เพราะคอนเนคชั่นของผมในบริษัทใหญ่เค้าต้องการ Vat ซึ่งผมออกไม่ได้ เลยพลาดไปหลายรายแล้วครับ
ถ้า เหตุผลในการจด มีแค่  1. เพื่อออกVat และ 2. เพื่อความน่าเชื่อถือ.
ผมควรจะจดอะไรดีครับ

ใจคิดว่าแค่ทะเบียนการค้าก็พอ เอาไว้ออก vat. ครับ

แล้วระยะเวลาในการอนุมัติ นานไหมครับ

และถ้าผมจะจดลิขสิทธิ์แบรนด์ของตัวเอง (logo) ต้องรอให้รับรองการจดทะเบียนก่อน หรือจดไป พร้อมกันได้เลยครับ.

ขอบคุณทุกความเห็นครับ

จากคุณ : เงินน้อย ค่อยๆเที่ยว
เขียนเมื่อ : 5 ม.ค. 55 13:17:46

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com