Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

มาแชร์ประสบการณ์.....ขายของในอินเตอร์เนตมา 7 ปีกว่า ติดต่อทีมงาน

แบบว่าอยากเอาเรื่องของเราเองมาเล่ามั่ง
หลังจากนั่งอ่านของชาวบ้านมาตลอด อิอิ
อยากบอกว่าเราไม่เคยทำงานประจำเลยค่ะ
เรียนจบมหาลัยก็ขายในเนตเลย
คงเพราะสายเลือดนักขายมันเข้มข้น 555555
พ่อแม่เราขายของตั้งแต่เราเกิดเลย
เราก็ต้องช่วยขายของแต่เด็ก

อ่อ..สมัยเรียนก็มีขายนะ แต่ไม่จริงจังมาก
ขายตรง เฮอ.... ได้ยอดบ้างอะไรบ้าง
แต่พอเบื่อก็เลิกไป

เริ่มต้นจากขายอย่างแรก
.....เครื่องสำอางค์แบรนด์เนม.....

เราเริ่มธุรกิจนี้แบบขำๆมากค่ะ
ช่วงนั้น (ปี2547) น้ำมหัศจรรย์ SKII บูมมากในห้องจตุจักร
ซึ่งต่อมาแยกออกมาเป็นโต๊ะเครื่องแป้ง
เราเองก็เล็งๆในเนตอยู่เจ้านึง
เค้าขายขนาดทดลองอยู่ที่ 790 บาท

แล้วบังเอิญวันนึงไปเดินในห้าง
เจอคนขายเหมือนกันเด๊ะเลย แต่ราคา 590 บาท
สมองเราเริ่มสั่งการทันที
นี่ถ้าซื้อไปขายในเนต ได้กำไรขวดละ 200 เลยทีเดียวเชียว
แถมของกะลังฮิตด้วย เอาไปขายคิดว่าขายได้แน่ๆ
เลยซื้อติดมือกลับบ้านมา 3 ขวดแบบมึนๆ 555555
กลับมาถึงบ้าน จัดการเปิดเวบแบบทดลองก่อนเดือนนึงของ Tarad
สินค้าก็ใส่ไปอย่างเดียวก่อน
แล้วส่วนชิ้นอื่น ก็ลงรูปตามร้านอื่น แบบเค้ารับพรีออเดอร์กัน เราก็ลงตาม
เพราะมันไม่ต้องมีสต๊อก ถ้ามีคนมาสั่งค่อยว่ากันอีกที 555555
เป้าหมายตอนนี้คือจะขายไอ้น้ำมหัศจรรย์นี่ให้หมดก่อน อิอิอิ

หลังจากนั้นก็ลงประกาศค่ะ ตาม pantipmarket  thaisecondhand
เมื่อก่อนไม่มีเวบให้โพสมากค่ะ อาศัยสองเวบนี้แหละ

เราใช้เวลาแค่สองวันก็ขายสามขวดที่ซื้อมาหมด
ลืมแบ่งเอามาใช้เองเลยอ้ะ 5555555

ทีนี้ก็ต้องกลับไปที่ร้านเดิม ไปเอาของใหม่
แล้วก็เห็นเค้ามีขายเทสเตอร์เครื่องสำอางหลายอย่าง
เลยลองซื้ออย่างอื่นมาเพิ่มนิดหน่อย พวกตัวที่เกาะกระแส คิดว่าน่าจะพอขายได้
จะได้ดูมีของในเวบหลายอย่างหน่อย

****เด่วมาต่อนะคะ ต้องไปดูคุณลูกต่อแระ

จากคุณ : ซิ่วฮุ่ย
เขียนเมื่อ : 7 ม.ค. 55 08:59:27

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com