Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

รบกวนสอบถามเรื่องส่งสินค้าทางไปรษณีย์หน่อยค่ะ ติดต่อทีมงาน

ดิฉันได้ลองนำหนังสือเก่ามาลงขาย แล้วมีคนสั่งซื้อ จึงได้แพ็คหนังสือใส่ซองสีน้ำตาล ส่งแบบลงทะเบียน ส่่งกับร้านไปรษณีย์ไทย อย่างหนังสือเล่มเดียว หนักซัก 400 กรัม ค่าส่ง 38 บาท เมื่อวานส่ง 2 เล่ม หนัก ประมาณ 600 กรัมกว่าๆ  ค่าส่ง 48 บาท(ปลายทางอยู่ในเขตกรุงเทพฯเหมือนกัน)  เลยอยากทราบว่า ถ้าส่งกับที่ทำการไปรษณีย์โดยตรง อัตราจะถูกกว่าไหม คือดิฉันเห็นว่าเป็นร้านไปรษณีย์ไทยคิดว่าจะอัตราเดียวกับไปรษณีย์ซะอีก ทำให้คิดว่าถ้าขายจริงๆจังคงต้องหาวิธีส่งที่ถูกกว่านี้ ไม่งั้นค่าส่งของกินตายเลย รบกวนขอคำแนะนำวิธีส่ง ที่พ่อค้าแม่ค้าทางเนตใช้กันด้วยนะคะ  แล้วถ้าจะตรวจสอบอัตราค่าบริการส่งของของไปรษณีย์หาได้จากเวปไหนคะ

ขอบคุณค่ะ

จากคุณ : แลไกลไกล
เขียนเมื่อ : 10 ม.ค. 55 07:26:36

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com