Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ขอปรึกษาการวางตัว คือตอนนี้เจ้านายแทบไม่สั่งงานเราอีกเลยคะ และให้เราโอนงานของเราให้น้องอีกคนทำทั้งหมดเลย ติดต่อทีมงาน

คือน้องคนนึงผ่านโปรมาได้เดือนสองเดือนแล้ว  และนายให้เราโอนงานของเราให้น้อง

สงสารน้องมากคะ  น้องงานเยอะขึ้นมาฉับพลัน

ส่วนเรา ว่างมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ  แต่เราก็พยายามมาทำงานทุกวัน ให้ทันเวลา  กลับตรงเวลา  ลาให้น้อยลง  เพราะ sense บอกว่า สงสัย นายเรา คงไม่ happy กะเรา  และเตรียมเอาเราออกหรือเปล่า ถึงได้ทำแบบนี้กะเรา

เราควรวางตัวอย่างไรดีคะ  ทำเป็นไม่สนใจ  แล้วก็มาทำงานปกติ  ช่างมัน แล้วก้เล่นเนตไป  แอบๆ เล่น ไม่ให้คนเห็น

หรือทำอย่างไรดีคะ  คือใจจริงอยากโดน lay off มากๆ คะ  และอยากได้เงินชดเชยแบบเต็มๆ ไม่โดนหักอะไรเลย

เพื่อนๆ ว่า   อย่างที่เล่ามานี้   มีแนวโน้ม นายจะเชิญเราออกไหมคะ

และจะเล่นแง่อะไรกะเราไหมคะ

รบกวนแนะนำ  ขอบคุณมากคะ

ปล  แต่ก่อน  มีคนในออฟฟิศโดนนายเราเชิญออกหลายต่อหลายคน  มีคนนึงเป็นผู้ช่วยนาย  ตอนเรามาทำงานใหม่ๆ  นายเราก็ให้คนนั้นโอนงานทุกอย่างให้เรา   หลังจากนั้นไม่กี่เดือน  นายก็เอาคนๆนั้นออกคะ

จากคุณ : peen
เขียนเมื่อ : 18 ม.ค. 55 14:52:59

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com