Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

[กระทู้ล้อเลียน] + + ประโยคเด็ดที่พลาด ทำให้คุณไม่ได้งาน ปนะมาณว่าไม่น่าเลยกู+ + ติดต่อทีมงาน

กระทู้นี้เลียนแบบกระทู้แนะนำห้องนี้ ตอนนี้โดยเฉพาะเลยครับ
มีประโยคเด็ดๆที่ทำให้ได้งานกันไปแล้ว อยากรู้ว่ามีประโยคไหนบ้างที่คิดว่า

"โอวซ์...พระพุทธเจ้าช่วย!!! กูพลาดแล้ว ไม่น่าเลย ไม่ได้แน่ๆ" แล้วมันก็ไม่ได้จริงๆ

ขอเกาะกระแสไปกับเขาด้วยคนครับ บอกไว้เผื่อๆ เพราะว่าอาจจะมีใครพลาดแบบผม

พอดีวันนู้น วันไหนก็ไม่รู้ ไปเจอคอมลัมน์สัมภาษณ์ ผู้หญิงที่ทำงานเก่งๆอยู่คนหนึ่ง เธอจบโทนอก แต่จำไม่ได้ว่า U ไหน รัฐอะไร แต่งานเกี่ยวกับนิตยสารขายดี ที่แบบคนที่จะทำที่นี่ได้ต้องโปรไฟล์ดี แล้วก็มีแต่คนอยากมาทำงานที่นี่มากๆ
เธอคนนี้ก็ผ่านเข้ารอบสุดท้าย ฝรั่งหัวหน้าถามว่า
"ทำไมเราต้องเลือกคุณมาทำงานกับเรา"
เธอคนนี้เป็นสาวมั่นตอบไปแบบสาบายๆว่า "เชื่อเถอะ...ในโลกนี้ไม่มีใครอยากทำงานนี้เท่าชั้นอีกแล้ว"

Oh my bhuddha!!! โคตรเท่ห์เลยว่ะ เจ๋งโคตร โดนมากๆ เพราะหลังจากนั้นเธอคนนี้ก็เลยได้งานนี้ ด้วยความที่ผมประทับใจกับประโยคนี้มาก ชอบ ผมเลยจดใส่สมองไว้เลย ต่อไปนี้นี่คือไม้ตายของเรา ในการส่งใบสมัครงานไปทางเมลล์

จากนั้นผมก็เลือกงานเลย งานที่ผมชอบ สนใจและอยากทำจริงๆ ให้ตายเถอะ บ้านผมอยู่บางเสาธง แต่ไปสมัครงานที่อโศกก็เคยมาแล้ว ไม่เป็นไร นี่มันหมดยุคของงานเลือกคนแล้ว นี่คือยุคที่คนจะเลือกงานอย่างแท้จริง

ส่งไปก็ไม่เยอะเท่าไหร่ เพราะอย่างที่บอกเราจะเลือกแต่งานที่เราอยากทำจริงๆเท่านั้น!!! และผมก็ไม่ลืมที่จะลงท้ายด้วยว่า

"ในประเทศไทยยังมีคนเก่งๆอยู่อีกมาก แต่เชื่อเถอะ...ไม่มีใครอยากทำงานนี้เท่าผมอีกแล้ว หากมีข้อสงสัยสนใจสอบถาม สามารถติดต่อได้ตามหมายเลขที่ขึ้นอยู่หน้าจอ"

มาคิดดูอีกที ผมว่าผมพลาดแล้วล่ะ เพราะจนตอนนี้ก็ไม่มีแมวที่ไหนจะติดต่อกลับมาเลยแม้แต่คนเดียว
แล้วของคุณล่ะครับ มีประโยคไหนที่คิดว่า "กูพลาดไปแล้ว" บ้างครับ

หมายเหตุ
หากมีประสบการณ์ไม่ได้คิดเองแบบผมจะได้รับการพิจารณาเป็นพิเศษ

แก้ไขเมื่อ 24 ม.ค. 55 01:28:20

จากคุณ : ผู้ชำนาญการด้านความเหงา
เขียนเมื่อ : 24 ม.ค. 55 01:25:24

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com