Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

แนะนำอาชีพใหม่ ทำเงินได้เป็นแสน ขายของทางเนต ติดต่อทีมงาน

คิดอยู่นาน ว่าจะเขียนดีมั้ย  เพราะเดี๋ยวก้อจะมีบางความเห็น มาแสดงอิทธิฤทธิ์ ให้เราเครียดอีก

แต่เห็นกระทู้ ตกงาน เครียด  แล้วเราก้ออยากช่วย

หลังเหตการณ์น้ำท่วม  คนตกงานเยอะจัง  

บางคนพอมีทุน ก้อลงทุนค้าขาย  ก้อเอาตัวรอดได้

บางคนทุนน้อย  ก้ออาจหมดตัว

แต่ที่เห็นมากสุด ลงทุนขายเสื้อผ้า  ลงทุนกันเป็นแสน  แล้วก้อพับเสื่อกันเป็นแถบๆ   ยกเว้นบางคน ซึ่งส่วนน้อยที่รอด ใครรอดก้อเก่ง

แต่อาชีพที่จะแนะนำ เราได้ไอเดียมาจากกเพื่อนค่ะ เห็นเพื่อนทำ แค่เดือนแรก  ก้อหลักแสน ไม่ได้โม้ค่ะ  เรื่องจริงค่ะ  

คือ  ขายไก่ชน

แต่อาชีพนี้  คุณต้องดูไก่เป็นนะคะ  ก้อไม่ยากอะไร  ข้อมูลทางเนตเยอะแยะ  

แค่ถ่ายรูป ถ่ายคลิปไก่ (ถ่ายตอนไก่ชนได้ยิ่งดี) ยิ่งใครอยู่แถบบ้านนอก  ไก่เพียบ ได้เปรียบอยู่แล้วค่ะ

ต้นทุนแค่ 300-500บาท ต่อตัว  แต่ราคาขาย  3000-100000บาท

ตัวเลขไม่ผิดค่ะ  หนึ่งแสนบาท

สาเหตุ ที่ของพวกนี้ทำไมขายได้ทางเนตนะคะ

จากที่เจ้าของกระทู้สอบถามมา เพราะบางทีช่วยเพื่อนรับโทรศัพท์  คนซื้อ  หาซื้อในท้องถิ่นของเค้าไม่ได้ค่ะ  อย่างคนอยู่ กทม อยากได้ไก่พม่า  ก้อต้องมาหาทางเหลือ

จะขับรถมาเองก้อกะไรอยู่  หาทางเนต ง่ายกว่าค่ะ

ของแบบนี้ ถ้าหาลูกค้าได้  แล้วลูกค้าได้ของตรงสเป๊ค  แม่เอ๊ยยย  รวยไม่รู้เรื่อง  เพราะเดี๋ยวก้อต้องสั่งอีก

อร๊ายยยยยยยย กลายเป็นกระทู้แนะนำไปแล้ววว

มีคนหลังไมค์ มาหา จขกท เยอะมาก  ว่าขายยังไง เวปไหน

^^

เนื่องจากมีคนมาโพสต์แขวะมากมาย  จขกท  ขอไม่โพสต์ต่อแล้วนะคะ    

ขอให้ทุกคนโชคดีค่ะ

แก้ไขเมื่อ 28 ม.ค. 55 14:32:59

แก้ไขเมื่อ 28 ม.ค. 55 14:25:45

แก้ไขเมื่อ 26 ม.ค. 55 10:31:19

แก้ไขเมื่อ 26 ม.ค. 55 09:59:45

แก้ไขเมื่อ 26 ม.ค. 55 09:58:13

แก้ไขเมื่อ 25 ม.ค. 55 22:02:07

แก้ไขเมื่อ 25 ม.ค. 55 20:01:52

จากคุณ : เตยงาม
เขียนเมื่อ : 25 ม.ค. 55 19:20:14

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com