Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ขอ step เทพ ในการติดต่อโรงงานในต่างประเทศ เพื่อนำเข้ามาจำหนาย (แจกกิฟด้วย) ติดต่อทีมงาน

สวัสดีครับ

คือผมอยากนำเข้าสินค้าA จากญี่ปุ่นครับ ซึ่งตอนนี้หาชื่อ เบอร์ติดต่อ ผู้ผลิตสินค้าแบบA มาได้ สามสี่เจ้า

ขั้นตอนต่อไปคือ ผมอยากจะทราบรายละเอียดสเปคสินค้า ราคา ส่งของ ปกติเค้าจะสามารถบอกเราผ่านอีเมล หรือทางโทรศัพท์มั้ยครับ มันไม่ใช่ความลับอะไรใช่มั้ยฮะ

ผมอยากจะได้ sample เพื่อใช้ในการตัดสินใจเลือกว่าจะเอาเจ้าไหน และจำเป็นมั้ยที่เราต้องบินไปดูโรงงานถึงที่

ถ้าได้ราคามาแล้ว มีวิธีอย่างไรในการต่อรองราคาครับ

คำถามผมอาจจะดูไร้เดียงสา ไม่มีประสบการด้านนี้เลยครับ เลยอยากให้พี่ๆช่วยแนะนำคำถามและรายละเอียดที่ควรจะทราบในการติดต่อค้าขายกับทางผู้ผลิตต่างประเทศครับ

ยังไงรบกวนด้วยนะครับ

ขอบคุณมากครับ

จากคุณ : it's mini
เขียนเมื่อ : 1 ก.พ. 55 00:53:38

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com