Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ภาษาอังกฤษ สำคัญจริงหรือ? ติดต่อทีมงาน

ผมล่ะงงจริงๆ ว่างงานมา 2 เดือนกว่าแล้ว ไปเรียนคอร์สภาษามา 3 ปี เพราะตะก่อนเค้าบอกว่า แค่ได้ภาษา โอกาสได้งานจะมากขึ้น
แต่นี่ผมสมัครไปหลายอย่างมากมาย ยังไม่เห็นจะได้เลยซักที่ เรียกเงินก็หมื่นต้นๆทั้งนั้น ผมจบตรีสายอาหารมา ก็ลองหมดแหละครับ ทั้งโรงงาน งานขายต่างประเทศ งานแล็บ ไม่เห็นจะมีเรียกเลย แอบเครียดนิดๆครับ
ส่วนคะแนน โทอิกผมได้ 920 เพิ่มจาก 670
ไอเอล สอบเมื่อ 2 ปีก่อน ได้ 6 (7/7/5.5/5)
เกรด ป.ตรี ก็ 2 กลางๆ (เกรดนิยม)
หรือเป็นเพราะผม eq ต่ำ เลยไม่ผ่านสัมภาษณ์ ?
หรือเค้ามองว่าผมแก่เกินไปแล้ว?

แก้ไขเมื่อ 01 ก.พ. 55 16:59:35

จากคุณ : PeechZ
เขียนเมื่อ : 1 ก.พ. 55 16:57:11

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com