Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ขอสอบถามเรื่องการจ้างทำของกับโรงงานนะครับ รบกวนผู้รู้ด้วย ติดต่อทีมงาน

คือมีไอเดียจะผลิตสินค้าตัวหนึ่ง ซึ่งยังไม่มีในตลาด และคงจะจดสิทธิบัตรด้วย

โรงงานที่ต้องใช้มี 2 โรงงาน คือ

1. โรงงานพลาสติกที่เป็นพลาสติกแข็งๆ แบบเรือคะยัก หรือ ถังน้ำแข็งใหญ่ๆ เพราะต้องรองรับน้ำหนักได้มากถึง 60 กิโล

2. โรงงานกลึงอลูมิเนียม หรือสแตนเลส

ถาม...

1. ไม่ทราบว่าปกติเราต้องส่งแบบยังไงเหรอครับ  หรือต้องปั้นเป็นโมเดลให้เค้าดู  หรือต้องใช้โปรแกรมอะไรยังไง

2. แล้วปกติเค้าคิดเงินกันยังไงครับ order 50% ส่งสินค้า 50% รึเปล่า มีเคลมของผิดเสปกมั้ย ต้องสั่งขั้นต่ำเท่าไหร่ กี่บาท

3. แล้วอะไรจะป้องกันโรงงานเอาแบบของเราไปแอบทำขายบ้าง นอกจากลิขสิทธิ หรือทำเป็นสัญญาอ่ะไรเพิ่มเติมได้บ้าง

4. ถ้าไม่ใช้พลาสติก มีวัสดุอะไรอีกบ้าง ที่สามารถขึ้นรูปได้ มีความแข็งแรง น้ำหนักเบา ราคาไม่แพง

ขอบคุณทุกคำตอบครับ

จากคุณ : เบค่อนไข่ดาว
เขียนเมื่อ : 2 ก.พ. 55 08:48:28

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com