Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

รายได้เสริมจาการปลูกเห็ดดีไหมครับ??? ติดต่อทีมงาน

คือผมได้อ่านข้อมูลเกี่ยวกับการปลูกเห็ดมาบ้างจากห้องสีลมกับจัตุจักรมาบ้างแล้วครับเลยทำให้สนใจที่จะลองปลูกดูครับ ผมเคยจะไปเรียนการปลูกเห็ดกับโครงการพระดาบสอะครับแต่พอดีว่าเต็มยาว4เดือนเลยครับเลยทำให้ไม่ได้ไปเรียน ผมได้วางแผนทางธุรกิจไว้คือ 1.กลุ่มลูกค้าจะเป็นแม่ค้าที่ตลาดใกล้ๆบ้านอะครับซึ่งจะมีอยู่3ที่ใกล้บ้านอะครับ 2.ตั้งเป้าหมายด้านกำไรอยู่ที่ 10-15k(ไม่รู้ว่าเป้าหมายสูงไปหรือป่าวนะครับT^T) 3.ตั้งเป้าไว้ว่าจะหาลูกค้าซึ่งผูกขาดกับเราอะครับ 

โดยผมมีคำถามอยากจะถามพี่ๆหน่อยอะครับ คือ
1.การปลูกเห็ดนี่เห็ดชนิดไหนที่เป็นที่ต้องการของตลาดหรอครับ เพราะโดยส่วนตัวทานเห็ดไม่เยอะมากทำให้ความรู้ด้านนี้น้อยอะครับ???

2.การปลูกเห็ดนี่ต้องใช้เวลาในการดูแลมากถึงขนาดที่จะทำให้เวลาส่วนตัวหายไปหมดเลยไหมครับ???

3.ผมกำลังมองธุรกิจการปลูกเห็ดกับการขายของonlineอยู่ พี่ๆว่าอันไหนจะดีกว่ากันอะครับ??? (เพราะเริ่มคิดว่าการที่เราขายของonlineเราจะไม่ต้องสต๊อคของค้างไว้มากอะครับ แต่ในใจก็เทไปทางปลูกเห็ด )

ยังไงขอขอบคุณพี่ๆล่วงหน้ามากนะครับที่เข้ามาเสนอแนวคิดดีๆให้อะครับ

จากคุณ : Golfley
เขียนเมื่อ : 2 ก.พ. 55 15:44:41

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com