Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

มีใครเคยลาออกเพราะลูกน้องบ้างครับ ติดต่อทีมงาน

ตัวผมเป็นหัวหน้าระดับเริ่มต้น ต้องคุมลูกน้องนิดหน่อย

ทีนี้ตัวลูกน้องดันมีปัญหากับผมตรงที่ไม่ชอบหน้าผมเท่าไหร่นัก เค้าบอกว่าผมชอบทำหน้าซีเรียส ดูดุ และหลังๆเลยไม่ฟัง อาศัยเข้าหาหัวหน้าที่มีตำแหน่งสูงกว่าผมแทน

พอประเมินมากลายเป็นว่าผมคุมลูกน้องไม่ได้ ลูกน้องผ่านประเมินได้ปรับเงินหมด ผมผ่านประเมินแบบฉิวเฉียด แต่ไม่ได้ปรับเงิน เค้าให้โอกาสประเมินเพิ่มอีกสามเดือนเพื่อรอดูผลงานว่าจะดีขึ้นมั้ย

ถ้าดีขึ้นก็จะได้ปรับเงิน แต่ถ้าไม่ก็ต้องแยกย้ายกันไป

เลยอยากถามว่าใครเคยตกอยู่ในสถาณการณ์แบบนี้บ้างมั้ยครับ อยากถามว่าคุณผ่านมาได้อย่างไร

แล้วเคยมีใครลาออกเพราะลูกน้องบ้างมั้ยครับ เพราะสถาณการณ์ผมตอนนี้เหมือนโดนทั้งลูกน้องแข็งและหัวหน้าบี้ เหมือนตัวเองอยู่ตรงกลางโดนบีบจากทั้งบนและล่างเลย

จากคุณ : พ.ศ.2528
เขียนเมื่อ : 3 ก.พ. 55 23:45:46

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com