Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

มีวิธีบริหารยังไงครับที่สามารถคุมร้านไอศกรีมโดยไม่ต้องอยู่ร้านตลอด ติดต่อทีมงาน

ผมกำลังดูลู่ทางเปิดร้านไอศกรีมครับ
เรื่องตกแต่งร้าน เรื่องสูตรไอศกรีมเตรียมไว้หมดแล้ว

เหลือเรื่องเดียวคือ ระบบจัดการบริหารร้านนี่แหละครับ
ช่วงแรกๆผมจะอยู่ร้านทุกวัน แต่ถ้าร้านมันอยู่ตัวแล้ว
ผมก็อยากมีเวลาไปทำอย่างอื่นบ้าง
เลยอยากทราบว่าเราจะบริหารร้ายังไงครับ

1. เรื่องเก็บเงิน จะมีระบบอะไรให้เราเช็คยอดขายได้
เพราะไอศกรีมมันไม่ใช่สินค้าเป็นชิ้นๆที่นับได้อ่ะครับ

2. มีระบบอะไรที่ทำให้พนักงานทำงานแข็งขันตลอดเวลา
ผมปรึกษาพี่คนนึง เขาบอกว่าให้ให้เปอร์เซ็นต์การขาย
นี่เป็นวิธีที่ถูกรึเปล่าครับ ถ้าถูก เขาให้กันที่ประมาณกี่เปอร์เซ็นต์ครับ

ถ้ามีข้อควรระวังอื่นๆก็แนะนำได้เลยนะครับ
ขอบคุณทุกท่านล่วงหน้าครับผม ^^

จากคุณ : น้ำผึ้งพระอาทิตย์
เขียนเมื่อ : 4 ก.พ. 55 12:35:46

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com