Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

อยากเป็นผู้นำเข้าอะไรสักอย่าง(ที่มียี่ห้อ)อย่างเป็นทางการ ต้องทำอย่างไรบ้างครับ ค่าใช้จ่ายตกประมาณกี่ล้านครับ ติดต่อทีมงาน

คือมีความฝันอยากนำเข้าสินค้าที่มียี่ห้อ จากต่างประเทศเข้ามาขายในไทยน่ะครับ
เป็นของที่ยี่ห้อไม่ดังมาก (ถ้าดังมากคงสู้ราคาไม่ไหว ณ จุดจุดนี้)
ทีนี้อยากได้ไกด์ไลน์คร่าวๆครับว่า การที่เราจะนำเข้าของสักอย่าง
สมมติว่าเป็นรองเท้ากีฬานะครับ
ตอนที่เราติดต่อ นอกจากติดต่อขอ ลิขสิทธิ์ แล้ว
โดยปรกติสั่งซื้อครั้งแรกจะ ต้องซื้อในปริมาณเท่าไหร่เหรอครับ โดยรวมๆแล้วประมาณไหนเหรอครับเค้าถึงจะให้เราเป็น Authorized Reseller?

จากคุณ : OTL
เขียนเมื่อ : 6 ก.พ. 55 00:41:54

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com