Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

เพื่อนร่วมงานใครชอบแวบไปรับงานนอกมั่งคะ? ติดต่อทีมงาน

สิ้นสัปดาห์ กลับจากทำงานมาเหนื่อย ๆ ขอบ่นหน่อยแล้วกันนะคะ

เพื่อนร่วมทีมรับจ๊อบเสริมเป็นตากล้องค่ะ รับถ่ายพวกงานรับปริญญา งานแต่งงานบวช แล้วแต่จะมีเข้ามา เรื่องของเรื่องก็คืองานชุกมาก แล้วเค้าก็รับหมด

ทีนี้มันกระทบเราตรงที่ ทุกเดือน จะต้องมีวันที่คุณตากล้องลางานในวันธรรมดา เพื่อไปรับจ๊อบ ทีมเราก็เป็นทีมเล็ก ๆ ใครเกิดแก่เจ็บตายหายไป คนที่เหลืองานโหลด 150% ทันที (ทำไมต้อง 150 อ๋อ ชีวิตเกินร้อยค่ะ อิอิ)

ไม่นับงานของที่บริษัทที่ต้องมีไปออกบูธ โร้ดโชว์บ่อย ๆ ด้วยความที่เพื่อน
ถ่ายรูปเก่งก็อาสาไปถ่ายให้ แต่หารู้ไม่ว่า พอแกไป ชั้นเดือดร้อนนะเว้ย
ต้องคอยมาตามเก็บงานให้ คนอื่นมาทวงงานแก ใครทำต่อ ก็ชั้นอีกสิ

จะเอาวันลากิจลาป่วยลาพักร้อนมาแลกไปทำงานส่วนตัว อะไรมันก็เป็นสิทธิ์ของเค้าอะนะคะ แต่เราคิดว่ามันไม่ควรจะบ่อย และอย่างน้อยควรจะเกรงใจ
เพื่อนในทีมบ้าง ไม่ใช่เอะอะอะไรก็ กุจะไปสร้างรายได้ให้ตัวเอง งานประจำ
ให้เพื่อนทำ ... เหรอ?

ก็เป็นอย่างงี้หลายต่อหลายครั้ง จนเราเริ่มจะทนม่ายหวายแล้วว้อย
พอไปรับจ๊อบกลับมา ก็เอารูปมาแต่งในเวลางานอีก ทำโปสเตอร์น้องนักศึกษาหน้าแฉล้ม ไรท์ดีวีดี ปรินท์ปก ฯลฯ โอ้ย จริงจังไปมั้ย ทำงานก่อนดีป่าว

แค่นี้แหละค่ะ เหนื่อย ๆ เลยอยากบ่น ที่ทำงานใครมีคนแบบนี้บ้างมาเล่าให้ฟังบ้างสิคะ

จากคุณ : maryjane
เขียนเมื่อ : 17 ก.พ. 55 23:28:16 A:58.8.29.240 X: TicketID:253686

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com