Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ประโยคเด็ดประโยคไหนของลูกค้าที่ทำให้พ่อค้าแม่ค้าฮาไม่ออกบ้างคะ ติดต่อทีมงาน

วันเสาร์บ่าย คือวันหยุดของเรา ส่งของไปเมื่อก่อนเที่ยง เสร็จภาระกิจ พรุ่งนี้หยุดส่ง 1 วันสบายใจมาก... หวังว่ากระทู้นี้ไม่สร้างความรกหูรกตาให้ใครน๊า

มาชวนคุยกันดีกว่า ประโยคไหนที่ลูกค้าพูดแล้วขำไม่ออกบ้างคะ ที่ถามเพราะเมื่อกี้ได้รับเมลจากว่าที่ลูกค้าคนนึง สั่งของไปเมื่อคืน เราเมลคอนเฟิร์มเรียบร้อย วันนี้เมลมาบอกว่า พี่คะขอโทษนะคะเผอิญต้องรีบใช้เงินด่วนขอยกเลิกออเดอร์นะคะ...สินค้าราคา 880 บาท น้องไม่มีเงินเก็บเลยพี่ไม่ว่า แต่ประโยคแนวๆนี้พี่เจอบ่อยๆแล้วจ้า เช่น ต้องเข้าโรงพยาบาลด่วนโอนให้ไม่ได้ (นอนโรงบาลแต่มีเวลาเมลมาหาเนอะ )  เกิดอุบัติเหตุค่ะมีเรื่องต้องใช้เงิน....จริงๆไม่ต้องบอกเหตุผลก้อได้นะ แค่เมลมาบอกว่า...ขอยกเลิกออเดอร์ก่อนนะคะ  ...แค่นี้สำหรับเราก้อจบ เข้าใจตรงกันว่ายกเลิกออเดอร์...

บางครั้งทำให้แม่ค้าที่ชอบจินตนาการอย่างเราพาลคิดไปว่า อ่อ ไปเสริชเจอร้านที่ถูกกว่าหละสิ...ขำไม่ออกนิดๆ

ใครเจอประโยคอะไร มาเม้าท์มอยวันหยุดแก้เซ็งกันได้นะ

ขออภัยอีกครั้งถ้าเป็นกระทู้ไร้สาระ แหะๆ

จากคุณ : Thundergirl
เขียนเมื่อ : 25 ก.พ. 55 12:56:38

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com