Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

>>ใครโดนสรรพากร โดนเรียกภาษี E-commerce มั่งไหมครับ ติดต่อทีมงาน

พลาดไปแล้วครับ น่าจะรีบไปยื่นตอนที่เค้าออกข่าวกัน

เนื่องจากงานเยอะ เวลาผ่านไปก็ลืมไปเลย เซงตัวเองสุดๆ

เค้าเรียกแบบบุคคลธรรมดา โดยแจ้งเลขบัญชีให้ยื่น Statement

เบื้องต้นจ้างให้บัญชีคิดคร่าวๆ 2 ปีต้องเสียจำนวน 7 หลัก ไม่ใช่หลักต้นๆ !!

จะเป็นลมครับ เพราะเค้าแจ้งมาว่า ภาษีแบบบุคคล ไม่นับต้นทุน ไม่นับรายจ่าย

แต่อยากทราบว่า กรณีแบบนี้ เค้ามาเก็บเราในฐานะ E-Commerce ซึ่งที่ผ่านมาไม่เคยเก็บบิลรายจ่ายไว้เลย จะขอผ่อนผันลดหย่อนได้มากแค่ไหน

เราสามารถชี้แจงต้นทุนได้หรือไม่ ชี้แจงรายจ่ายได้ไหม เพราะว่า คำนวนแล้วจ่ายไม่ไหวแน่นอน เพราะว่า เงินหมุนในสินค้าอยู่เยอะมาก ตอนนี้เครียดมากครับ

อยากรบกวนผู้รู้ช่วยให้คำปรึกษาหน่อยครับ ต่อไปจะไม่ปล่อยให้เหตุการณ์แบบนี้เกิดอีกแล้ว เป็นเพราะผมไม่รอบคอบเอง T_T

จากคุณ : Prinus
เขียนเมื่อ : 27 ก.พ. 55 04:28:06

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com