Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

สอบถาม สั่งของจาก USA มาขาย ติดต่อทีมงาน

สอบถาม สั่งของจาก USA มาขาย

ผมอยากหาสินค้าเพื่อขาย online ทำเป็นอาชีพเสริมและเริ่มต้นธุรกิจ และได้ search ไปเจอสินค้าตัวหนึ่งน่าสนใจ ทำจากพลาสติกชิ้นเล็กๆ ผลิตที่ USA แต่ผมไม่เคยสั่งของจากต่างประเทศเลย ไม่แน่ใจครับว่า มันมีกระบวนการยังไงบ้าง เสียภาษียังไง ขอคำชี้แนะด้วยครับ และเราจะจ่ายเป็น Credit Card หรือ Paypal ดีกว่ากัน เห็นเข้าว่า Paypal สามารถแจ้งขอเงินคืนได้ในกรณีไม่ได้รับสินค้าใช่หรือไม่ครับ เพราะปริมาณที่สั่งต้องเยอะรวมๆราคาแล้วก็เป็นหลักหมื่นบาทครับ ขอบคุณครับ

จากคุณ : okokcomp
เขียนเมื่อ : 6 มี.ค. 55 13:53:48

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com