Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

***แชร์ประสบการณ์งานวัด 10 วันกับรายได้ 16000 พัน ทำอย่างไร*** ติดต่อทีมงาน

วันนึง พี่สาวสุดสวยเดินมาพร้อมกับถามว่าจะมีงานวัด 10 วัน อยากขายอะไรหลังเลิกงานรึเปล่าเดี๋ยวแบ่งที่ให้ ค่าที่คนละครึ่ง 10 วัน 3000 ไหวไหม

ตาลุกวาว ๆ เลยค่ะดิฉัน เอาดิ ค่าที่วันละ 300 ไม่แพงเลย
อันนี้จากประสบการณ์ไปขายของตลาดนัดที่คนเดินเยอะ ๆ โดนค่าที่ตกวันนึง 400 ได้ค่ะ
แล้วก็มานั่งคิดขายอะไรดี นั่งคิดวิเคราะห์ในสมอง ถ้าให้ขายง่าย
ต้องเป็นสินค้าที่ราคาไม่เกิน 10 บาทเพราะคนไม่ค่อยคิดมากกับการจะซื้ออะไรที่ราคา 10 บาท
ต้องเป็นของกินเล่นที่สามารถเดินกินไปด้วยได้ อะไรดีหละนี่
ลูกชิ้นหรอ ไม่แน่นอนเพราะว่าปีที่แล้วคนขายลูกชิ้นเยอะมาก

เลยมาตั้งกลุ่มลูกค้าก่อนว่าจะเจาะตลาดกลุ่มไหน
และแล้วก็ตัดสินค้าใจขอเลือกวัยรุ่นและเด็ก ๆ เพราะว่างานวัดวัยรุ่นและเด็กมาเยอะมาก  ขายไรดีหนอ
ติกต๊อก ติกต๊อก ปิ๊ง นึกออกแล้วขายเจลลี่และวุ้นสี ๆ ดีกว่า ตรงกับกลุ่มเป้าหมายดี ต้นทุนไม่หนัก ทำไม่ยาก ลงทุนไม่เยอะ

หลังจากคิดได้แล้วว่าจะขายอะไรดี ก็ต้องมาคิดต่ออีกว่า แล้วจะทำเยอะแค่ไหน นั่นดิ ทำเยอะแค่ไหนให้ขายแบบวันต่อวัน

สุดท้ายต้องไปปรึกษากูรู ก็คือพี่สาวคนสวยนั่นเอง แกฟันธงมาคำเดียว ทำแบบขายสักวันละ 3000 บาท น่าจะโอเค
โอ้วแม่เจ้า วันละ 3000 บาท กับสินค้าราคา 10 นี่นะ
ถามพี่สาวเป็นไปได้หรอพี่ เค้าก็ย้อนถามกลับมาว่าตกลงจะขายไหม
อึ้งไปเลยค่ะ คิดในใจโหยเจ๊แรงไปไหนนี่ แต่ก็คิดมาถึงขนาดนี้และยอม
!!!!ลุยเลยและกัน

สินค้าคือวุ้นและเยลลี่ มาคิดและวุ้นทำไงให้ขายง่าย เดินกินได้ น่าสนใจ เยลลี่ทำไงให้มันดึงดูด เอาหละสิ มีโจทย์อีกแล้ว คิดคิดคิด

****ปล. อาจจะยาวนิดนึงนะคะขอทยอยเล่า เพราะว่าแต่ละวันได้ประสบการณ์แตกต่างสุด ๆ อย่าเพิ่งเบื่อกันนะ****  แถมอีกนิดว่าเวลาขายตั้งแต่ 18.00-22.00 น. นะคะไม่ได้ขายกันทั้งวัน

ขออภัยหัวข้อกระทู้เขียนผิดไม่ว่ากันนะคะกับความโก๊ะของเรา เขินอะ

แก้ไขเมื่อ 08 มี.ค. 55 14:05:38

แก้ไขเมื่อ 08 มี.ค. 55 11:39:05

แก้ไขเมื่อ 08 มี.ค. 55 11:38:45

จากคุณ : MorningGirl
เขียนเมื่อ : 8 มี.ค. 55 10:57:55

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com