Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

อยากทำธุรกิจส่งออก กับพม่า แนะนำด้วยค่ะ ติดต่อทีมงาน

เพิ่งกลับมาจากต่างประเทศ อายุ 22 ปี อยากทำธุรกิจเลย โดยคำแนะนำของคุณแม่

ตอนนี้ตัดสินใจจะทำธุรกิจส่งออก ผ้าถุง และ ผ้าสโร่ง ไปที่พม่า มีคุณพ่อเป็นคนพม่าค่ะ

แต่ไปอยู่ต่างประเทศมานานมากๆ เลยอยากจะถามว่า ระบบส่งออกในเมืองไทยมีอย่างไรบ้างค่ะ ได้อ่านๆในห้องสีลมมาบ้าง แต่ธุรกิจส่งออกไปพม่านั้นไม่ค่อยมีในพันทิปเลย 

ตอนนี้คุณพ่อกำลังไปหาลูกค้าที่พม่าอยู่ค่ะ มีลายผ้า และตัวอย่างของผ้าไปด้วย รู้จักกับทางโรงงานโดยตรง เลยได้ราคามาถูกหน่อย มีขู่แข่งรายใหญ่อยู่ 2 เจ้า เพราะเขามาทำเป็น 20 ปีแล้ว แต่ก็จะพยายามเจาะตลาดตามต่างจังหวัดในพม่า

เลยอยากได้คำแนะนำจากเพื่อนๆในพันทิปค่ะ

ปล. ตอนนี้กำลังตัดสินใจว่าจะเรียน ชิบปิ้ง หรือ อิมพอร์ท เอ็กพอร์ท ดีค่ะ?

ขอบคุณค่ะ

จากคุณ : Lady_fonfon
เขียนเมื่อ : 12 มี.ค. 55 15:21:26

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com