Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

จากเด็กเกเร มาสู่วงการเสื้อผ้า จนมียอดขายหลายล้าน ตอนที่ 1 หาโอกาสให้ตัวเอง ติดต่อทีมงาน

สวัสดีครับ เพื่อนๆ หลังจากที่ มีเพื่อนหลายๆคนรอ เรื่องเล่าของผม ก่อนอื่นผมคงต้องกล่าวขอบคุณ เพื่อนๆ หลายๆคน ที่เข้ามาให้กำลังใจและปูเสื่อรอกันเยอะมาก ก่อนอื่นผมขอแยกเรื่องเล่าเป็นตอนๆไปนะครับ เพราะจะได้ เข้าใจได้ง่ายและไม่เยอะสำ หรับในการอ่านจนมากกันไป งั้นขอเริ่มเลยนะครับ
   ถ้าย้อนกลับไปเมื่อ 8 ปีที่แล้ว ตอนนั้น ผมเพิ่งโดนไล่ออกจากมหาลัย ช่วงนั้นยอมรับว่าเคว้งไปเลย สำ หรับผม แต่ใจนึงก็ทำ ใจไว้แล้ว( ก็ตูไม่เคยเรียนอะไรเลยนิ) แต่ระหว่างนั้น ผมก็ได้ชอบผู้หญฺิงคนหนึ่ง (ซึ่งจุดเริ่มต้นการค้าของผมก็เกิดขึ้นตรงนี้แหละครับ) เนื่องจากผมไปชอบเค้า แต่เค้าไม่สนใจผมเลย ผมก็ไม่เข้าใจว่าทำ ไม จนกระทั้งมารู้ว่าผู้หญิงนี่ชอบผู้ชายที่มีความมั่นคง ความคิดเด็กๆที่เคยคิดว่าชอบคนที่เท่ เฮฮาไปวันๆ ก็จบลง
    เอาว่ะ งั้นหาอะไรทำ  ดีกว่า.... แต่ตรงนี้คงเป็นคำ  ถามของหลายๆคนว่า เออ แล้วตูจะไปทำ อะไรดีละ  บ้านก็ไม่ได้มีกิจการอะไร  ผมก็คิดไปเรื่อยๆ ตั้งแต่ เพาะเห็ด เปิดร้านขายน้ำ  ปั่น ร้านเช่าการ์ตูน คิดไปคิดมา ก็ยังคิดไม่ออก จน มีวันหนึ่ง ผมได้ไปเดินสวนจตุจักร ได้ไปซื้อเสื้อร้านนึง เค้าพูดขึ้นมาว่า ตัวนี้ขายดีมากเลย ขายหมดตั้งแต่เช้า นี่เพิ่งเอามาเพิ่ม ซึ่งตอนที่ผมไป เวลา 7-8โมงเช้า (ในใจผมก็คิดว่านี่จะมาหลอกตูหรอฟร่ะ นี่มันเช้ามาก) เลยตัดสินใจ ถามเค้าว่าพี่จะหมดได้ไง นี่มันเช้ามาก เค้าก็บอกว่า นี่น้องไม่รู้หรอ ว่าเค้ามีตลาดเช้า ขายได้วันหนึ่งเป็นแสนๆ

จากคุณ : ikhong
เขียนเมื่อ : 12 มี.ค. 55 22:27:46

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com