Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

แชร์ประสบการณ์ขายของใน Ebay ในรอบ 1 เดือนที่ผ่านมาหน่อยครับ ติดต่อทีมงาน

ในตอนแรกไม่เคยมีความคิดที่จะขายของในอีเบย์เลย ได้แต่ซื้อ ๆ ๆ ๆ และ ซื้ออย่างเดียว พอมาตอนนี้เริ่มรู้สึกอิ่ม ๆ กับธุรกิจที่ทำอยู่แถมตลาดมันซา ๆ เหงา ๆ เลยคิดหาอะไรซักอย่างที่สามารถทำได้โดยไม่ต้องออกไปไหนได้อยู่บ้านกับลูกเพราะลูกใกล้คลอดแล้ว และอีกอย่างในใจก็อยากทำ ecommerce มานานมาก ๆ แล้วตั้งแต่เรียนจบใหม่ ๆ แต่ด้วยภาระและหน้าที่หลายอย่างเลยไม่ได้เริ่มทำกับมันเสียทีจนตอนนี้ทุก ๆ อย่างมันบีบเข้ามาเลยต้องลองหาช่องทางใหม่ๆ เลยมาลงที Ebay

เริ่มแรกหาข้อมูลก็มาที่ห้องนี้ล่ะครับแต่ก็มีกระทู้บ้างประปรายได้เจอลิงค์ จากไทยเสียวก็เลยตามเข้าไปดูก็สมหวังครับเนื้อหาข้อมูลเยอะดี แต่กระทู้ไม่ค่อยอัพเดตกันบางคนก็เพิ่งเริ่มทำบางคนก็ออกจากตลาดไปแล้วก็ได้ศึกษาหาข้อมูลวิธีหาสินค้าที่ขายได้และขายดีบน Ebay ซึ่งก็สร้างความคุ้นเคยไม่นานก็ใช้งานได้สบายเพราะเป็นคนซื้อมาก่อนซื้อบ่อย เป็นช่วง ๆ แล้วแต่ความอยาก อิอิ

และแล้วก็ให้ดูเลยละกันครับ ในรอบเดือนนิด ๆ ผมลิสต์ของไปทั้งหมด 12 ตัว ขายไปได้ทั้งหมด 8 ตัว รวมเงินก็ราว ๆ 100 เหรียญได้ครับรวมค่าส่งด้วย(ตัวเลขน้อยมากเลยเนอะ ผมซื้อของชิ้นเดียวก็เกิน 100 เหรียญและ T T) แต่ก็อยากเอามาแชร์ให้ได้ดูกันว่า ช่องว่างยังมีเยอะเดี๋ยวคืนนี้จะมาโม้เกี่ยวกับวิธีหาสินค้ามาขายให้ฟังครับ เอารูปแคปรายการขายไปก่อนครับผม

จากคุณ : โซ้ยตี๋
เขียนเมื่อ : 18 มี.ค. 55 16:05:33

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com