Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

ปรึกษาเรื่อง ภาษี คณะบุุคล เกิน 1.8 ล้าน มา พันกว่าบาท ติดต่อทีมงาน

ปรึกษาเรื่อง ภาษี คณะบุุคล เกิน 1.8 ล้าน มา พันกว่าบาท

ต้องจด vat สถานเดียวเลยหรือเปล่าครับ หรือ ปิดคณะบุคคลไปเลยดีครับ

เรื่องของเรื่อง ไม่อยากเข้า vat นะครับ เพราะเป้น บริษัทเล็กๆเอง

แต่ไม่ได้มีเจตนาเลี่ยงภาษีนะครับ

ภาษีก็เสียตามระบบเลย แค่ไม่อยากจด vat นะครับ

จากคุณ : Mccain
เขียนเมื่อ : 20 มี.ค. 55 12:14:45

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com