Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

การไม่ตอบเมลล์ คือธรรมเนียมของ HR แปลว่าไม่รับใช่ไหมคะ? ติดต่อทีมงาน

และในกรณีที่ในประกาศเขียนไว้ว่า ไม่รับการติดต่อทางโทรศัพท์ ติดต่อสอบถามได้ทางอีเมลล์เท่านั้น แต่พอเราส่งอีเมลล์ไปแล้วเงียบสนิท (นานเกิน 2 สัปดาห์แล้ว) ก็คือเราไม่สามารถทำอะไรได้มากกว่านี้แล้วใช่ไหมคะนอกจากตัดใจ

ไม่ใช่อะไรหรอกค่ะ แต่รู้สึกเหมือนยังไม่ได้พยายามอะไรเลย ก็หมดหวังเสียแล้ว อีกใจก็กังวลว่าหรือเมลล์เราจะไปลงตรง spam หรือเขาจะไม่เห็นเมลล์เรา ฯลฯ

และมี free e-mail อะไรสามารถเช็คได้แบบ lotus notes ไหมคะว่าปลายทางเปิดอ่านเมลล์ของเราแล้วแต่ไม่ตอบแค่นั้นเอง ถ้าเห็นว่าเปิดอ่านแล้วแต่ไม่ตอบ จะได้ไม่ต้องมานั่งคอยเก้อ ขอบคุณค่ะ

จากคุณ : fail
เขียนเมื่อ : 23 มี.ค. 55 11:19:36 A:110.49.224.217 X: TicketID:352841

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com