Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com  

รู้สึกแย่ ไทยพาณิชย์ขายบัตรเดบิตบังคับพ่วงประกับอุบัติเหตุ ติดต่อทีมงาน

พี่น้องค่ะ  มีเรื่องจะฟ้องค่ะ  วันเสาร์ไปธนาคารไทยพาณิชย์สาขาโลตัส บางปู  จะไปเปิดบัญชีต้องการบัตรเดบิต เท่านั้น  แต่ จนท.บอกว่า  ถ้าไม่ซื้อ(พ่วง) ประกันอุบัติเหตุ  ก็จะทำได้แค่บัตร ATM ธรรมดา  ไม่ทำบัตรเดบิตให้ค่ะ  สามีเลยให้พี่ทำ  แต่พี่ไม่ได้เอาบัตรประชาชนไป  
เย็นวันอาทิตย์ก็ไปอีกค่ะ  พี่เอาบัตรประชาชนไปทำ  แต่เจอ จนท.ธนาคาร(ผู้ชาย) บอกว่า  บัญชีเก่าที่โดนปิดไปแล้ว เป็น น.ส. ค่ะ  ต้องใช้ทะเบียนสมรส ถึงจะทำได้ พี่ก็เลยปี๊ดแตกค่ะ  ว่าเมื่อวานทำไมไม่บอกก่อนค่ะว่าต้องใช้ทะเบียนสมรสด้วย  จนท.ธนาคารบอกว่า  เมื่อวานทำไมไม่ทำให้เสร็จ  พี่เลยตอบไปว่า  เมื่อวาน จนท.ผู้หญิงบอกว่าต้องซื้อบัตรเดบิต  พ่วงกับประกันอุบัติเหตุ ถึงจะทำให้  วันนี้พี่ก็ไปเอาบัตรประชาชนมาแล้วนี่ไง  ทำไมถึงทำไม่ได้  จนท.ธนาคารบอกว่า  ก็ไม่คิดว่าลูกค้าจะกลับมาทำ  ก็เลยไม่บอกว่าต้องใช้ทะเบียนสมรส (ดูมัน) พี่ก็เลยถามย้ำว่า  ตกลงว่าต้องใช้ทะเบียนสมรส แน่นะ  จนท.ผู้ชายบอกว่าใช่  พี่ถามไปว่า  ทำไมคุณถึงต้องใช้วิธีขายพ่วงด้วย  มันไม่น่าใช่นะ  จนท.ไม่ตอบ  แต่พูดว่า ต้องใช้ทะเบียนสมรสครับ  จากนั้นพี่ก็ลุกขึ้นจะเดินออกไปนอกธนาคาร  จนท.ผู้ชายบอกตามหลังมาว่า  ต้องใช้ทะเบียนสมรสตัวจริงเท่านั้นนะ  พี่เลยหันกลับไปบอกว่า  ถ้าไม่พูดประโยคนี้ พี่ก็คงถ่ายสำเนามาให้  แล้วก็ต้องกลับไปเอาตัวจริงมาอีกรอบใช่มั้ย  ทำไมไม่บอกให้ละเอียด  จนท.บอกว่า  ก็บอกแล้วนี่ไง  
พี่น้องค่ะ  พี่นะหรอค่ะ  จนท.ธนาคารไทยพาณิชย์  ต้องทำการตลาดด้วยการขายพ่วงสินค้า  แล้วพูดกับลูกค้าว่า  ไม่คิดว่าลูกค้าจะกลับมา  ก็เลยไม่บอกรายละเอียด  ธนาคารไทยพาณิชย์ทำกับลูกค้าอย่างนี้ได้ยังไง  เสียดายความรู้สึกดีๆ  ที่คิดว่าธนาคารไทยพาณิชย์ดีมาตลอด  แย่มากมาก   รู้สึกแย่กับไทยพาณิชย์ค่ะ

จากคุณ : angel13_i love you
เขียนเมื่อ : 26 มี.ค. 55 12:45:23

ข้อความหรือรูปภาพที่ปรากฏในกระทู้ที่ท่านเห็นอยู่นี้ เกิดจากการตั้งกระทู้และถูกส่งขึ้นกระดานข่าวโดยอัตโนมัติจากบุคคลทั่วไป ซึ่ง PANTIP.COM มิได้มีส่วนร่วมรู้เห็น ตรวจสอบ หรือพิสูจน์ข้อเท็จจริงใดๆ ทั้งสิ้น หากท่านพบเห็นข้อความ หรือรูปภาพในกระทู้ที่ไม่เหมาะสม กรุณาแจ้งทีมงานทราบ เพื่อดำเนินการต่อไป

Pantip-Cafe | Pantip-TechExchange | PantipMarket.com | Chat | PanTown.com | BlogGang.com